Xe honda pcx không nổ

C
Bình luận: 4Lượt xem: 2,756

chinhtq

Tài xế O-H
Mình xin nhờ các cụ giúp với. Mình có con honda pcx. Để mấy ngày không đi. Đến kgi sờ đến thì không đề được. Khi bât khóa điện có đèn động cơ báo lỗi. Cụ thể là đèn nháy 5 phát chậm đều và 2 phát nhanh liên tiếp. Rồi ngừng khoảng vài giây lại lặp lại. Xin các cụ tham vấn xem nó bị lỗi gì. Đề không thấy tín hiệu gì nhé.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Mình xin nhờ các cụ giúp với. Mình có con honda pcx. Để mấy ngày không đi. Đến kgi sờ đến thì không đề được. Khi bât khóa điện có đèn động cơ báo lỗi. Cụ thể là đèn nháy 5 phát chậm đều và 2 phát nhanh liên tiếp. Rồi ngừng khoảng vài giây lại lặp lại. Xin các cụ tham vấn xem nó bị lỗi gì. Đề không thấy tín hiệu gì nhé.
Chắc lại mấy chú tý ghé thăm xe rồi...
Nếu đúng như cụ nói thì đó là lỗi 52... Lỗi Cảm biến CKP ( thợ hay gọi lài kích ( khiển)). Loại này 6 dây không giống dream - wave nhé...
Chắc là chú tý cắn ....

longhonda

Tài xế O-H
noi cam bien ckp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên