Xe Huyndai Poter Super Cần Giúp Đở

Ferrari599
Bình luận: 23Lượt xem: 4,212

Ferrari599

Tài xế O-H
cac cụ ah.hôm nay e có con potter super vào xưởng.theo chủ xe thì xe để qua đêm là đề k nổ.phải đẩy mới nổ được nhưng khi nổ rồi thì tắt máy đề lại là nổ ngay.e kiểm tra thấy mất đèn sấy trên bảng đồng hồ và không thấy có điện cấp xuống bugi sấy.kiểm cầu chì và rowle thì k thấy con nào chết .e ít làm dòng này nên kinh nghiệm ít lắm cụ nào gặp rùi giúp e với.

thichhochoi

Tài xế O-H
e kiểm tra thấy mất đèn sấy trên bảng đồng hồ và không thấy có điện cấp xuống bugi sấy. cụ xử xong vế này là hết thôi cụ ạ!

thuyha_hy

Tài xế O-H
bệnh này e làm 4 con rồi.thay bình ac quy kèm theo bảo dươg đề ;tiện thay mấy cái đầu bop và khuyên đồng nhé.ok luôn

garahungduc

Tài xế O-H
cac cụ ah.hôm nay e có con potter super vào xưởng.theo chủ xe thì xe để qua đêm là đề k nổ.phải đẩy mới nổ được nhưng khi nổ rồi thì tắt máy đề lại là nổ ngay.e kiểm tra thấy mất đèn sấy trên bảng đồng hồ và không thấy có điện cấp xuống bugi sấy.kiểm cầu chì và rowle thì k thấy con nào chết .e ít làm dòng này nên kinh nghiệm ít lắm cụ nào gặp rùi giúp e với.
cụ kiểm tra cái hộp sấy nó nằm ở chổ dưới chân côn nhìn lên ah

dingdoong3084

Tài xế O-H
Theo e thì Bác nên kiểm tra từng bước 1. Đầu tiên là kiểm tra cầu chì hệ thống sấy trước sau đó mới kiểm tra relay định thời xem có nguồn cấp xuống relay sấy hay không, nếu có nguồn cấp thì bác kiểm tra relay hệ thống sấy xem có hư hỏng gì không, xong đến bước cuối cùng là kiểm tra bugi sấy.

xebo

Tài xế O-H
cụ tháo con rơ le ở gầm gần cái quạt dàn lạnh ra rồi thay con mới cụ nhé,thay xong con đó đảm bảo gần như 100 phần trăm là cụ bật chìa khóa lên có mạch sấy ngay,đề phát nổ luôn

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
đề nổ rồi xong tắt máy đề lại nổ ngay vậy có thể loại trừ do ắc quy hay do tiếp xúc ko tốt. Cụ cứ xem có điện cấp tới buzi sấy ko đã. Nếu ko thì cụ lần ngược lại. Dây điện trên xe cũng ko quá kín đâu cụ ạ

quanauto

Tài xế O-H
bác ferari ở đâu ha tinh vậy,cháu ở can lộc

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Đề không nổ được mà đẩy nổ được không cần biết là sấy thê nào
Vậy có thể thấy ngay là máy đề của bác đang yếu.
Yếu có thể do: ắc quy yếu, dây bắt tiếp xúc không tốt, máy đề .
Con rơ le sấy( màu đen) con này nằm ở ngay chân côn nhìn lên phía bên trái, nó riêng 1 mình 1 cái, có 2 dây to( đk khoảng 4.0) màu trắng và đỏ, màu trắng đi đến buzi sấy, màu đỏ từ cầu chì Glow ( 80A) ở ghế phụ lật lên.
2 chân còn lại là chân khiển đấy.

auto22

Tài xế O-H
thế thì cụ thư câu day lửa vào bizi sươi mấy giây rồi bơ ra và đề xem có nổ không nếu nổ phải sử lý hệ thống sưởi trước đã .

tringuyen

Tài xế O-H
nếu bị buzi sấy thì nó chỉ đề khó nổ thôi, có thể đề dài hoặc 2-3 phát mới nổ, xe của bác xem lại cái đề, accu... xem sao nhé

thanhco1983

Tài xế O-H
cụ tháo con rơ le ở gầm gần cái quạt dàn lạnh ra rồi thay con mới cụ nhé,thay xong con đó đảm bảo gần như 100 phần trăm là cụ bật chìa khóa lên có mạch sấy ngay,đề phát nổ luôn
Ha Ha, cụ xebo chuyên lấy con rơ le của xe này cắm sang con xe khác hay sao mà biết rõ thế nhỉ???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên