Xe hyundai hd 800 hao nhớt

ANNGU
Bình luận: 9Lượt xem: 1,307

ANNGU

Tài xế O-H
Hiện tại bên e có 1 xe bị hao nhớt máy, chạy khoảng hơn 1000km hao hơn 4 lít nhớt bên em đã kiểm tra tubo không sao và phớt vít ko bị xì hơi, nhiệt độ làm mát động cơ hoạt động bình thường mong các bác cho e ý kiến tìm ra nguyên nhân khắc phục lỗi cho khách hàng! Xe e là xe hyundai hd 800

nokia1100

Tài xế O-H
Hiện tại bên e có 1 xe bị hao nhớt máy, chạy khoảng hơn 1000km hao hơn 4 lít nhớt bên em đã kiểm tra tubo không sao và phớt vít ko bị xì hơi, nhiệt độ làm mát động cơ hoạt động bình thường mong các bác cho e ý kiến tìm ra nguyên nhân khắc phục lỗi cho khách hàng! Xe e là xe hyundai hd 800
Bác kiểm tra kỹ lại xem, bác thấy khí xả có màu khác lạ không? nếu turbo không sao thì bác kiểm tra bơm khí nén xem sao? bác nhìn chỗ cái lọc tách nước và tách dầu thấy có nhớt chạy ra phía dưới nhiều thì là bị hỏng séc măng dầu của bơm khí nén. ngoài ra khi bác kiểm tra mức nhớt bác phải tắt máy một lúc khoảng 15 phút để nhớt từ trên động cơ chạy xuống hết thì mới chính xác được.

Nguyentruong123

Tài xế O-H
turbo ko sao thì bác xem bơm hơi có ăn nhớt ko. tháo đường hơi từ bơm đến bình cái biết ngay có đái nhớt ko.
nếu không phải thì do lọc gió ko tốt bụi và nhiều làm mòn xecmang

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên