xe inova 2008 bị hao nước

chairman88
Bình luận: 12Lượt xem: 2,231

chairman88

Tài xế O-H
số là chiều nay em có con inova 2008 của khách vào xưởng kiểm tra hao nước. nhưng mà em cho nó nổ nóng tầm gần tiếng đồng hô mà kiểm tra đi kiểm tra lại cũng chẳng thấy hao giọt nào. Nhưng chủ xem vẫn khẳng định là hao nước, đau đầu hết chỗ nói, mãi sau em hỏi thêm thông tin về tình trạng này thì chủ xem cho biết thêm là khi xe chạy về nhà để qua đêm hay tắt máy để lâu thì hao mất tầm hơn 2 lít nước. lúc em tắt máy để nguội kiểm tra thì không kịp do hết giờ lên chưa tìm ra được. e cũng chưa định hình được lí do tại sao em nó bị như thê. mong các cụ chỉ giáo để mai em kiểm tra ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
INNOVA xe này thường hay bị hở vai két nước ,cho nên nếu không chú ý thì rất khó phát hiện ra hiện tượng hao nước .Đối với loại này cụ phải tháo két nước ra ngoài để kiểm tra mới có kết luận chính sác được đồng thời kiểm tra thêm phần bơm nước xem có chảy nước không ,vì bơm nước chảy nhỏ rất khó phát hiện.

hoainam_hd

Tài xế O-H
nô máy kiêm tra trực tiếp mà ko thấy hao.ko thấy chay nước qua đêm mới chảy thì chỉ ở nan két nước.khi nmáy chạy quạt sẽ lam khô chỗ nước ấy vì chỉ chảy ít.cái nữa bạn có ngĩ đến dàn sưởi nóng cabin ko?.nó mà dò dỉ ở hệ thống ấy thì tìm mệt đấy.nhưng ít sảy ra vì ít khi dùng

tuandienvbhp

Tài xế O-H
số là chiều nay em có con inova 2008 của khách vào xưởng kiểm tra hao nước. nhưng mà em cho nó nổ nóng tầm gần tiếng đồng hô mà kiểm tra đi kiểm tra lại cũng chẳng thấy hao giọt nào. Nhưng chủ xem vẫn khẳng định là hao nước, đau đầu hết chỗ nói, mãi sau em hỏi thêm thông tin về tình trạng này thì chủ xem cho biết thêm là khi xe chạy về nhà để qua đêm hay tắt máy để lâu thì hao mất tầm hơn 2 lít nước. lúc em tắt máy để nguội kiểm tra thì không kịp do hết giờ lên chưa tìm ra được. e cũng chưa định hình được lí do tại sao em nó bị như thê. mong các cụ chỉ giáo để mai em kiểm tra ạ
cụ kiểm tra két nước làm mát và két nước sưởi ấm trong xe xem thế nào dòng này chỉ bị ở 2 phần đó thôi cụ à. xe thường thương bao giờ cũng có dung dịch làm mát. cụ nhìn qua chỗ nào nước dò ra là biết liền mà

chairman88

Tài xế O-H
máy em mới đai tu ạ các cụ. két và bơm thay cùng thế mới đau đầu chứ ạ. e chỉ nghi mỗi cái mắt nước thế thui. nhưng mắt nước mà chảy thì phải khi máy nổ thì phải chảy chứ ạ vì giãn nở vì nhiệt

chairman88

Tài xế O-H
Cụ coi kĩ bơm nước với lại ống phím vô dàn sưởi nằm phía bên trái lốc máy. Thường bị chảy 2 cái đó thôi.
cụ hai19122000 nói chuẩn. em tìm ra vào sáng hôm sau. nó chảy ở mặt bích sau bơm, nhưng vẫn chưa hiểu là tai sao nó chảy. gioăng thì thợ trong xưởng trước đấy xử lí 2 lần kĩ lắm rùi thế mới khó hiểu ạ

mrdp

Tài xế O-H
Theo em bác nên nén hơi vào từ lắp két áp khoảng 1,5kg/cm rồi quan sát em nghĩ bác sẽ thấy ngay chỗ chảy
cái này phải chế dụng cụ hơi mát thời gian tí thôi .

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cái cút nước ra từ mặt sau bơm đi lên dàn sưởi và cái ngã ba cũng từ đo rẽ qua họng ga đều làm bằng fip. Ống thì cứng ngắt chỉ cần thợ tháo ra không để ý là gãy đaauf fip . Cái cút nước sau bơm tớ thường làm lại bằng sắt không cần làm roăng chỉ bôi keo bắt vô ok.

mt-auto

Tài xế O-H
cụ hai19122000 nói chuẩn. em tìm ra vào sáng hôm sau. nó chảy ở mặt bích sau bơm, nhưng vẫn chưa hiểu là tai sao nó chảy. gioăng thì thợ trong xưởng trước đấy xử lí 2 lần kĩ lắm rùi thế mới khó hiểu ạ
Bơm nước bác thay không nên sử dụng joint theo bơm mới mà sử dụng lại joint zin theo xe và trét keo kỹ sẽ không chảy nữa. Bác kiểm tra xem nhé

hvn9999

Tài xế O-H
bác cho em hỏi cái thay cái cút nước giàn sưởi

mua hết bao tiền ?? mấy trăm ạ
còn công thay chắc tầm 300N

Cụ coi kĩ bơm nước với lại ống phím vô dàn sưởi nằm phía bên trái lốc máy. Thường bị chảy 2 cái đó thôi.

http://www.oto-hui.com/threads/xe-inova-2008-bi-hao-nuoc.63217.html
[MERGETIME="1396089416"][/MERGETIME]

anh đây ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên