Xe JupiterV bị khói xanh

T
Bình luận: 5Lượt xem: 2,910

tuan duong

Tài xế O-H
em đang có một vấn đề thắc mắc mong các pro đóng góp ý kiến: hiện tượng xe máy bị khói xanh trắng đã bổ máy, thợ sửa nói thay xupap và xec măng. xe mới thay dầu dc một tuần khi lượng dầu còn rất ít. khi thay dầu xong thì hsau bị khói:----------> trọn gói 550k
sau khi thay làm lại hơi máy chạy ngọt nhưng mới được một tháng thì sáng nay em lại có thấy khói như trước rồi
các pro cho em ý kiến để em giải quyết khó khăn với ạ

daica1982

Bán Chuyên
Bác thay sec măng sao không lên cốt 1 đi,vì xe đã ra khói thường là mòn cả lòng secmang pittong,nếu ta lên cốt 1 ,thay phớt ghit ,kiểm tra độ rơ nấm là ok mà.Chứ thay sec măng không còn phai tùy tình trạng bộ hơi,nếu ju đời đầu thì khó còn lòng cốt 0 đấy.Bác nên ra thợ tháo ktra lại nhé.

tuan duong

Tài xế O-H
Cám ơn các bác đã cho lời khuyên. hôm nay em đi xe khói ra nhiều lắm. không biết thợ lên cốt làm hơi thế nào nữa. hôm rồi họ làm mà mình không dc xem tận mắt. chiều nay e mang ra quán kra lại.

honda2.0

Tài xế O-H
Xe có khói xanh- trắng chứng tỏ do dầu bôi trơn bị đốt, có hai nguyên nhân làm cho dầu vào buồng đốt. Một là xéc măng xi lanh bị hở, hai là thân xu páp, phớt chắn dầu ở thân xu páp hỏng, mòn. Vậy bạn lên kiểm tra 2 yếu tố trên, khi bạn mang xe đi sửa mà không có mặt ở đó thì có thể thợ sửa xe đẫ thay xéc măng không đảm bảo chất lượng, kỹ thuật hoặc không đúng thông số dẫn tới hiện tượng này vì vậy khi bạn đi sửa lên đến những cửa hàng có uy tín.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên