Xe Kia Cerato mắc bệnh “to mồm”

H
Bình luận: 8Lượt xem: 3,274

HUIVN

Tài xế O-H
Xe Kia Cerato của tôi mua từ năm 2010 đến nay đi tầm 30-40km/giờ thấy máy kêu to hơn và thấy tiếng kêu ở các bánh. Nếu chạy vượt quá tốc độ trên thì xe “hét” luôn. Xin hỏi đó là bệnh gì và xe đi hai năm rưỡi thì cần bảo dưỡng những gì, thay gì? (Luu Ngoc Son).

ls600hybryd

Tài xế O-H
Xe Kia Cerato của tôi mua từ năm 2010 đến nay đi tầm 30-40km/giờ thấy máy kêu to hơn và thấy tiếng kêu ở các bánh. Nếu chạy vượt quá tốc độ trên thì xe “hét” luôn. Xin hỏi đó là bệnh gì và xe đi hai năm rưỡi thì cần bảo dưỡng những gì, thay gì? (Luu Ngoc Son).

Bệnh tiếng kêu này bác nên đem xe đến gara để thợ kỹ thuật kiểm tra cụ thể hơn ,nếu tiếng kêu ở máy thì có thê tháo dây curoa tổng ra để xem có hết tiếng kêu không ,từ đó có thể loại trừ ra được tiếng kêu ở trong động cơ hay ở các vòng bi ở dàn đầu máy .Còn tiếng kêu ở bánh xe ,nếu là tiếng hú thì theo em có thể là tiếng kêu ở bi moy ơ .Chúc bác đầu xuân vui vẻ mạnh khỏe và sớm tìm ra bệnh cho vợ hai

lehuyvu79

Tài xế O-H
Những điều em muốn nói các bác đã giải thích chuẩn rồi, ai cũng nhiệt tình ,bác mang tới garage kiểm tra trực tiếp sẽ thực tế hơn, tuy nhiên nếu là bạc đạn bánh trước hỏng thì bác đội hai bánh trước lên quay từng bánh xem bánh nào kêu rồi xác định , năm mới chúc bác thành công phát đạt

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Cụ cho thông tin rõ hơn đi. Em nghĩ ở máy kêu ro ro đúng không. Chắc mấy cái bi tì thôi. Mà lần trước em làm 1con i30. I30 máy giống cerato. Kêu ro ro thay hết bi rồi nhưng vẫn kêu. Thay bơm nước là hết. Còn ở bánh là kêu moay ơ. Mà em cho cụ giới thiệu thằng em chuyên Kia cụ ah. Có gì cụ cứ gọi trực tiếp cho rễ0988638585. Cứ nói là TinhTinh One-x cho số.

anhngocnd

Tài xế O-H

Khả năng cao là bi moay ơ. :))

bungati2012

Tài xế O-H

tiếng máy to hơn,vậy cụ thể là cụ nghe thấy tiêng như nào,ro ro, két két,cạch cạch,ù ù hay gì gì.... cụ nên tả chuẩn thì anh mới đoán bệnh từ xa dc cụ ạ.
tiếng ở 4 bánh thì cũng phải tả tiếng cụ nghe dc,ví dụ:
moay ơ hỏng sẽ kêu ù ù nhưng càng đi nhanh thì càng ồn, tiếng kit kít do hêt má. . .. .v . .v v.
Còn về việc bảo dưỡng định kì thì theo số km cụ đi được ạ.
5km
thay dầu,vệ sinh lọc gió,xiết lại bulong,ecu,kiểm tra sơ bộ gầm bệ và máy móc
10.oookm .......
20.oookm.......
40.oookm....
nếu đi trung bình thì xe cụ phải đi được hơn 40.000km rùi nhỉ
vệ sinh hệ thống phun xăng điện tử,xúc bec phun,họng gió,thay lọc xăng(hoặc lọc dầu nhiên liệu ở máy dâu)
kiểm tra cả hệ thống tuần hoàn khí xả xem có bị tắc không
vậy cụ nên thay hết các loại nước trên xe đi là dc rùi ạ
vệ sinh phanh pháo
kiểm tra gầm bệ,xiết lại buloong,ecu
ngoài ra cụ có thể xem cụ thể tại gara ,sẽ chỉ dẫn cụ thể ạ

dungtt

Tài xế O-H
Em cũng nghĩ là bị ở bi mayơ hoặc lốp thôi. Mà dạo này cũng hay thật đấy, anh em 0-H thì trả lời nhiệt tình, còn chủ thớt thì lặn mất tích luôn, ra đi cũng ko nói 1 lời

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên