Xe Kia Sportage 2012 có vấn đề về máy cần cao thủ cứu ...

mr.tung.oto
Bình luận: 7Lượt xem: 1,367

mr.tung.oto

Tài xế O-H
chỗ em đang có 1 em sportage đời 2012 ,em no bi bệnh như sau:
thi thoảng nó bi kêu và dung máy.
nhưng em nó cứ vô xưởng thì ko bị sao nhưng khách nói thi thoảng đang đi thì bị tắt máy đi khởi động lại thì hết .
em đa test nhưng em nó ko có báo lỗi gì hết ,chạy thử cũng ko gặp lúc nó bị .em đã vệ sinh cổ hút,bugi,kiểm tra bơm xăng nhưng em nó vẫn bị như vậy.khó cái là bon em chưa 1 lần được thấy nó bị .
kính mong các cao thủ ai đã từng gặp bệnh này chỉ giúp em với ạ!
em cảm ơn !

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Con này bướm ga điện ,có khi nào cái bướm ga đó có vấn đề không ạ.Mà thôi ,cứ để khi nào bị liên tục bắt bệnh cho dễ bác ạ.:105::105::105:

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Xe mới mà ,họ xót ruột là đúng thôi.Hiện tượng nvay có thể do bướm ga điện ,nhưng bác đã Vsinh rồi nên thật khó đoán.Bác kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu xem vậy ,liệu trong đường ống hay lọc xăng dính cặn nước bẩn gì không.Con này căn bản cũng lành bệnh nên có lẽ mấy thứ hộp hiếc ,cảm biến chắc không sao đâu bác.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
em đã tháo lọc xăng kiểm tra rồi ko có vấn đè gì.em đang nghi cảm biến trục cam đang đợi tổng kho gửi lên thử thay xem thế nào bác à!

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
Mấy cái bệnh chập chờn này khoai phết .. chỉ có cách lấy xe của khách đi một thời gian rồi mới phát hiện ra thoai.
Em đang có 1 chú Siena 1.3 thỉnh thoảng nóng máy nó mất garanty ... đang đi cắt côn cái là tèo ngay .. cay một cái là lỗi cực ngẫu nhiên .. mãi rồi mới tìm ra là hong hút bẩn & bơm xăng kém, lọc xăng bị nghẹt ... :69:

nguyenvuong

Tài xế O-H
bác kiểm tra con cảm bien MAP và con rơle main.em cũng gặp một con do rơle main tiếp xúc không tốt nên thiếu nguồn cũng bị rung và kêu.có khi còn chết máy chập chờn .đến lúc chết hẳn với tìm ra bệnh bác àh

chevrolet79nt

Tài xế O-H
theo em chắc do chất lượng xăng thui bác ơi, bác kêu khách chuyển sang xăng A95 thử xem sao hoặc đổ xăng ở những đại lí xăng uy tín xem sao tai xăng dao này pha nhìu tạp chất quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên