Xe LX470 báo lỗi

N
Bình luận: 8Lượt xem: 2,739

PNTQ

Tài xế O-H
thật sự rất bình thường thôi mà bạn chữ "Main requi" là chữ viết tắt của chữ
"Maintenance Required, trong hộp đen đã cài đặt sẵn chương trình đo"dặm hoặc km" cứ mỗi 5 hoặc 7 ngàn km thi phải thay dầu nhớt và bảo dưỡng một số thứ, khi bạn thay dầu xong thì bạn phải reset lại nó là xong (đèn sẽ tắt ) và từ khi bạn reset nó đến khi nào xe của bạn chạy được số km đo thì nó lại báo cho bạn biết để bạn thay đầu nhớt.
chúc bạn sử lý thành công mọi thứ lỗi trên xe của mình.

bungati2012

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi: Xe của em báo đèn "Main requi" màu vàng trên bảng taplo thì xe của em bị lỗi gi? cách sửa chữa thế nào? em xin cảm ơn các bác nhiều!!!

tới định kì thay dầu nhớt đọng cơ bác ạ
thay xong bác xóa bàng tay cũng dc
chìa khóa OFF
giữ nút OBD vài dây
vẫn giữ nút OBD đòng thời bât chìa khóa ở ON
giữ tiếp khi đèn đó nháy sáng và tắt thì bỏ nút OBD ra
the end

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cái lỗi này nói thì dễ làm thì khó.trên toyota đời cao đều có đèn báo thay dầu nhớt và nhắc nhở bảo dưỡng xe này.khi đèn này sáng đồng nghĩa với việc cần phải thay nhớt mới,cũng có thêm chú ý phải bảo dưỡng xe.nhưng không phải thay dầu rồi mà nó không sáng nữa.chỗ em có chú camry thay dầu được 3 hôm nó hiện lên đèn đó đấy.và khi nó sáng cũng không nhất thiết phải thay dầu thì nó mới hết.trên lý thuyết thì cứ thấy đèn sáng là phải mang máy ra,nhưng với cái đèn này có máy thì nó cũng chỉ hướng dẫn cho mình xóa bằng tay mà thôi chứ máy cũng không xóa được đèn này.các bác ở trên đã nói đúng rồi,em chỉ nhắc lại các bác ấy mà thôi.em xóa đèn này trên lesxu rx350 như sau:
-bật khóa điện ON và chọn đồng hồ về bao ODO
-giữ nút đó rồi tắt khóa điện OFF
-vẫn giữ nó rồi bật khóa ON. khi đó khoảng 3 giây sau đèn sẽ nháy,nó hiển thị 1 đường thẳng có 5 vạch.cứ giữ nút đó thì nó sẽ nháy và mất dần đến khi hết vạch thì công việc kết thúc.
tắt khóa điện rồi nổ lại là ok ( xóa trên xe camry thời gian nhanh hơn xóa trên em này)
để có được kinh nghiệm này em dã phải nghịch nó đến 30p vì xóa trên camry nó không hiển thị thêm 5 vạch nháy kia nữa nên không biết. bác nào biết rồi thì nhưng điều em chia sẻ là thừa,còn những bác nào chưa biết thì em hi vọng nó sẽ rút ngắn hơn thời gian phải học hỏi của các bác.hi vọng nó sẽ có ý nghĩa.chúc bác chủ thớt có thêm nhiều kinh nghiệm nhé

D

duonghoanauto-89

Khách
thế bạn không có máy tess ạ cái này phải có máy mới làm đk bạn a

bungati2012

Tài xế O-H
thế bạn không có máy tess ạ cái này phải có máy mới làm đk bạn a

đèn này chỉ là đèn báo bảo dưỡng thay dầu dịnh kì thui,ở xe mới trong quyên hướng danaz sử dụng đều có,nhưng bằng tiếng anh nên ko phải ai cũng đọc dc,
đến dòng mec và bmv còn tắt bàng tay được thì mấy dong khác cugnx vậy thui bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên