Xe mất điều hòa và mất liên lạc CAN.

MyPower
Bình luận: 22Lượt xem: 2,804

tuanneo0811

Tài xế O-H
đó là cách nhanh nhất mà ko phải sử dụng bất kỳ một thiết bị đo đạc gì để xác định cụ à, dòng này rất hay lỗi ABS, và triệu chứng của nó là như vậy. Hiện tại có 2 con này ở HN đang bị lỗi này, một con mình đã báo chủ xưởng thay ABS vì dòng mạch này mình không sửa được (dòng mạch cứng ko có lớp nhầy nhầy thì sửa ngon). Còn nếu ko phải cụ buộc phải thực hiện các thao tác đo thôi, mình sửa hộp nhiều nên mình đúc rút kinh nghiệm như vậy thôi, mong các cụ đừng chém :(

tiencong0590

Tài xế O-H
Có ca này khá hay anh em cùng chém nhá.
Hôm trước có một em CAMRY Mỹ 2009 vào yêu cầu kiểm tra mất điều hòa và vòng tua động cơ không ổn định.
Xe vào xưởng bọn em cắm máy kiểm tra thì không có lỗi gì. Nhưng nổ máy khoảng 15 phút thì xe bắt đầu phát bệnh. Động cơ vẫn nổ ổn định nhưng trên đồng hồ taplo kim vòng tua cứ nhảy lên nhảy xuống có lúc về 0 luôn. Kim nhiệt độ nước cũng vậy. và lổi đèn ABS và phanh tay. Điều hòa cũng báo lỗi "E" tất nhiên là mất điều hòa. Và khi bị tình trạng này thì cũng mất kết nối với GDS luôn.
Anh em phán xem em nó bị sao?

bac xem lai xe day co phai tung thao tap lo ra roi bi khong neu phai bac xem lai may cai giac nho o canh cua ben lai va ben phu cam da dung chua vi o day noi cong CAN o ngoai nen neu bac cam sai giay day se bi may vong tua,dong ho nuoc voi dieu hoa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên