Xe Matiz : đèn báo dầu sáng ko rõ nguyên nhân!

H
Bình luận: 11Lượt xem: 5,211

haoson

Tài xế O-H
các bác cho mình hỏi với
hiện tại mình đang sửa con matiz
từ lúc thay mặt máy mới thì đèn báo dầu sáng chập chờn
hiện tại đã thay dầu, lọc dầu,cảm biến dầu,bơm dầu mà khi nổ nóng máy thì đén báo dầu trên taplo vẫn sáng chập chờn
các pro quân sư cho mình với
thank trước nhé

sirduyduc

Tài xế O-H
các bác cho mình hỏi với
hiện tại đã thay dầu, lọc dầu,cảm biến dầu,bơm dầu mà khi nổ nóng máy thì đén báo dầu trên taplo vẫn sáng chập chờn
thank trước nhé
nhà cháu mách dại cụ chủ thử kiểm tra nước làm mát có váng dầu không nhé...:)

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
không biết matiz đời bao nhiêu ,cụ đã thay cảm biến nhưng đã đo nguồn chưa. nguồn cảm biến áp luwc dầu là 5v;6,4v và 1,4v nhưng vừa đo vừa lawc dây nhé ( nhớ bật trước khi kiểm tra nhé) chúc thành công

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
các bác cho mình hỏi với
thank trước nhé

con em của bác chắc chắn bị bơm dầu.khi máy nguội đọ nhớt của dầu cao nên áp dầu vẫn lên đủ.khi nóng máy dầu loãng ra nênáp tụt.còn 1 nguyên nhân nữa là phễu hút dầu dưới đáy các te bị tắc,nhưng cái này nó có 1 biểu hiện rất đặc trưng nên chưa chắc đã phải.quá trình tháo bơm bác phải tháo cái này nên kiểm tra luôn được. nếu nước vào dầu thì bác chủ thớt cũng là thợ mà,cái đó quá đơn giản vì nó đạp vào mắt mất rồi. báo áp dầu chỉ là công tắc ngắt mát cho đèn tắt thôi nên khi máy nguội đèn tắt được rồi thì bác cứ yên chí mà thay bơm đi ah

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
không biết matiz đời bao nhiêu ,cụ đã thay cảm biến nhưng đã đo nguồn chưa. nguồn cảm biến áp luwc dầu là 5v;6,4v và 1,4v nhưng vừa đo vừa lawc dây nhé ( nhớ bật trước khi kiểm tra nhé) chúc thành công

Sgmod

Tài xế O-H
Mình mới gia nhập cho Mình xin chém chút có gì không phải mấy bác bỏ qua cho.xe của bác không biết lúc đạp ga lên cao đen báo dầu còn báo không.nếu không còn thì bác tháo kiểm tra bơm dâu và sau đó sẵn tiện xem đường dầu lên máy xem co bị nghẹt không nhé.

vuongkhang

Tài xế O-H
con này trước em cũng làm rồi tháo bơm dầu ra vệ sinh chán rồi cũng ko đc cuối cùng thay con bơm bãi thải thế là yên chuyện các cụ ạ:2:

mr.tung.oto

Tài xế O-H
chắc con này bị đơn giản thôi ạ! bì chỉ làm mặt xong bị mà chắc là cái dây từ cảm biến lên đồng hồ bị chập ra mát ở đâu đó thôi ạ! cụ kiểm tra kỹ đường dây cụ ah!
khả năng do bơm thì chưa chắc ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên