Xe Mercedes C200 lốc điều hòa không chạy

V
Bình luận: 51Lượt xem: 9,941

vantrung178

Tài xế O-H
đời 2003 2 giàn thi phải em thấy có 2 núm điều chỉnh nhiêt độ.thế có phải thao hản cả giàn lạnh ra ngoài vệ sinh không ạ.làm dòng méc này phải cẩn thân lắm không như xe nhật

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
đời 2003 2 giàn thi phải em thấy có 2 núm điều chỉnh nhiêt độ.thế có phải thao hản cả giàn lạnh ra ngoài vệ sinh không ạ.làm dòng méc này phải cẩn thân lắm không như xe nhật

2 núm điều chỉnh ở 2 bên giữa taplo phải ko ạ! Đó là núm điều chỉnh nhiệt độ 2 bên, nó điểu khiển cửa gió ra của 2 bên thôi mà! Nó có mô tơ điều khiển riêng ở mỗi cửa gió! Nên bác có thể tùy chỉnh mức độ nóng lạnh! Chứ ko phải 2 giàn đâu cụ ạ, 2 giàn là phải có thêm công tắc AC bật giàn sau nữa!! Còn giàn lạnh thì cụ tháo van ra và đổ nước xúc rửa ngoài và xịt cũng được (xe này van tiết lưu ngoài)!
Mà cụ nên nạp gas: 1 là nạp đủ 0,7kg trước ở thể lỏng và nổ máy bật điều hòa, cho hệ thống tuần hoàn 1 lúc rồi thêm gas dần vào đến lạnh đạt là Ok ( nhớ là thêm gas ở dạng hơi hoặc nửa lỏng nửa hơi, tức là cho chai gas nằm ngang bình nhé) sẽ an toàn cho Van đuôi!
Lưu Ý Cụ là phải đăng topic đúng mục nhé! Cần tư vấn thì vào mở topic ở mục tư vấn, cần chia sẻ thì mở ở mục Trao Đổi và chia sẻ kinh nghiệm! Và phải viết có dấu ko là sẽ bị xóa bài viết, sẽ ko tư vấn nữa!

thanhthe_2015

cám ơn các cụ nhé em dang hỏi lốc

Cụ cần tư vấn thì lần sau đăng bài ở mục tư vấn nhé! Còn lốc của cụ thay là lành nhất, còn thay van đuôi cũng được nhưng phải đúng chủng loại của xe luôn, nhưng em thấy thị trường bán van đuôi này hiếm lắm, thế nên thường là thay lốc luôn cụ ạ! Lốc thì nó đắt tiền nhưng đảm bảo!

thanhthe_2015

Không báo lại kết quá lần sau ko tư vấn nữa! Tư vấn là xóa! Tránh trường hợp cứ lâu lâu lên là hỏi, hỏi xong là lặn! Cần lên án!

vantrung178

Tài xế O-H
các cụ thông cảm nhé em đã làm xong rồi em làm theo đúng lờ các cu căn dặn.hiện xe đang chạy thử rất tốt.hôm qua khách phải lấy xe để đi có việc gấp nên em phải cố làm cho xong tới 9h tối mới xong muộn quá nhà xa nên em ngủ lại xưởng ở xưởng lại không được dùng máy tính hôm nay về nhà mới báo cáo được cho các cụ tình hình bệnh tật của em nó.cám ơn các cụ đã tư vấn giúp em có thêm kinh nghiệm thật là hữu ích :b em xin kính các cụ một ly thôi nha còn phải lái xe an toàn

vantrung178

Tài xế O-H
em bảo chủ xe phải thay lốc mới chủ xe tự mua đồ.em tháo hết ra xúc rửa sạch sẽ rồi lắp vào rồi làm theo đúng quy trình cu hướng dẫn.vì vội quá không có thời gian lâu để kiêm tra rò gỉ nên em cứ nạp ga vấn đề này hơi ngại cụ à

thanhthe_2015

Thế là chủ xe tự đi mua lốc về thay ạ! Sao xúc rửa mà ko tranh thủ thử kín luôn hả cụ! Thế lúc bơm thử kín trước khi hút vẫn ok chứ cụ! Hạy hút nạp gas luôn? Hút có sạch ko ạ? Nếu sạch thì ko phải lo đâu! :D

vantrung178

Tài xế O-H
bơm nén bị hở ở van tiết lưu phía trong dàn lạnh mãi em mới tìm ra được thi cũng muộn rồi nên không biết co hở nữa không lúc xe đến làm thì vẫn còn ga.không biết trong quá trình mình lắp có lỗi nữa không.làm xong con này nhe nhõm hết cả đầu óc cụ à may mà co các cụ tư vấn cho không em mất ăn mất ngủ vụ này

thanhthe_2015

bơm nén bị hở ở van tiết lưu phía trong dàn lạnh mãi em mới tìm ra được thi cũng muộn rồi nên không biết co hở nữa không lúc xe đến làm thì vẫn còn ga.không biết trong quá trình mình lắp có lỗi nữa không.làm xong con này nhe nhõm hết cả đầu óc cụ à may mà co các cụ tư vấn cho không em mất ăn mất ngủ vụ này

Vâng! Nhưng cuối cùng là thay lốc hay thay van đuôi hả cụ! Tại anh em nóng lòng nên em phải nhắc nhở! Nếu hở do lắp ráp thì cũng ít khả năng thôi! Vì các cụ làm quen rồi thì hiếm khi hở ! Xe ra xưởng và Ok hết là tốt quá rồi !

TTTra_thovinh1988

Tài xế O-H
cuối cùng là thay lốc cụ à xe xuất xưởng mấy hôm nay rồi chưa thấy quoay lại chắc là ổn cụ à

dạ thưa cụ là xuất xưởng may hôm ko thấy quay nại trưa trắc là đã được, vì có thể là nó hở nhỏ hoặc là chủ xe sơ quá đem xe chay chốn rồi hehehe hoặc là nửa tháng hay 1 tháng nữa nó quay nại thì sao
:5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5: chúc cụ gặp nhiều may mắn hehehehehe

thanhthe_2015

dạ thưa cụ là xuất xưởng may hôm ko thấy quay nại trưa trắc là đã được, vì có thể là nó hở nhỏ hoặc là chủ xe sơ quá đem xe chay chốn rồi hehehe hoặc là nửa tháng hay 1 tháng nữa nó quay nại thì sao
:5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5::5: chúc cụ gặp nhiều may mắn hehehehehe

Thay lốc và vệ sinh sạch rồi thì ko phải nghĩ! Thay lốc mà bị lỗi chẳng chủ xe nào mà ko quay lại đâu cụ ơi!Cả 1 đống tiền chứ ít đâu! Lần sau cụ comment dùng ít hình biểu cảm thôi nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên