Xe Mercedes Sprinter 16 chỗ

T
Bình luận: 21Lượt xem: 6,105

anhbinhpro

O-H Daklak
cho em hỏi hum nọ em cẩu máy con Mercedes Sprinter 16 chỗ ra cho thợ gò làm lại khung vì tai nạn ! nhưng lúc láp vào em cho nổ thì k sao mày chạy đc em đã kiểm tra hết nhưng vẫn vậy ak ! mong các bác có kinh nghiệm thì giúp em ! :7:

Không chạy được là sao bác,máy không nổ ,hay đề không quay ,hay sao bác

ls600hybryd

Tài xế O-H
các bác hiểu sai ý của em rồi,ý em muốn nói là cẩu cả máy lắp lên xe chứ không phải là lắp máy đại tu.Vì khi cẩu máy ra ngoài để phục vụ công việc sơn gò các giắc điện ở trong khoang máy bị tháo ra sẽ bị bụi bẩn và hơi ẩm xâm nhập gây nên tình trạng oxy hóa nếu không được vệ sinh tẩy gỉ thì khi các giắc được cắm vào nhau sẽ sinh điện trở tiếp xúc và gay nên tình trạng hở mạch,chúc bác thành công và tình hình ntn bác hãy post lên để anh em đóng góp ý kiến

thanhmok

Tài xế O-H
thưa các bác ! em đã vệ sinh các kiểu kiểm tra lại cả hệ thống điện nhưng vẫn thế ! em đang nghĩ liệu có công tắc nào để reset lại bơm dầu k !
vì em tham khảo thấy thằng forl có cái đấy
!
:((

test

Tài xế O-H
thưa các bác ! em đã vệ sinh các kiểu kiểm tra lại cả hệ thống điện nhưng vẫn thế ! em đang nghĩ liệu có công tắc nào để reset lại bơm dầu k !
vì em tham khảo thấy thằng forl có cái đấy!
:((
Bác có thể nói rõ hiện tượng hơn không. Nhưng loại xe này bác không thể Reset bằng tay, phải đưa lên máy Scan chuyên dùng mới Reset được bạn à.

B

bao45th1

Khách
Anh ơi! Các xe đời mới khi tháo ra nhất là đọng cơ , anh phải reset lại hay scan theo yêu cầu của nhà kỹ thuật về động cơ đó nhất là bôm nhiên liệu đó anh à!

oanhthoa

Tài xế O-H
e nghĩ cái công tắc này nó nằm bên cốp phụ. là công tắc an toàn khi tai nạn thì nó ngắt k cho bơm tiếp vận bơm dầu nên cụ a. e cũng gặp con mondeo tai nạn phải bật cái công tắc ấy nó mới nổ đc. k thì bơm k bơm nhiên liệu nên. các cụ nào biết rõ hơn về dòng xe này xin tư vấn cho cụ chủ thớt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên