Xe nqr động cơ 4hk1 lọt dầu vào nhớt

T
Bình luận: 13Lượt xem: 2,400

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Tên xe của bác nghe lạ quá, hàng xe TQ đúng không ạ? máy nổ như thế nào hả bác, có gõ nhiều không? ga lớn không? Béc phun quá nhiều thì dầu lọt xuống cacte và lẫn vào nhớt.

hoangvu171873

Tài xế O-H
em có một con xe nq cua khách vao xửa trong tình trạng dầu diezen lọt vào nhớt em đã kiêm tra hệ thông nhiên liệu nhưng vẫn chưa phát hiên nguyên nhân tại sao. các bác cò thể tư vấn gúp em. cảm ơn các bác trước
kim phun ngâm trong maz
xe của isuzu dong cơ 4hk1 phun dầu điện tử. máy moc cua nó bình thường
dầu hồi nằm trên kim hay trong măt may vậy bạn

caniggia

Tài xế O-H
em có một con xe nq cua khách vao xửa trong tình trạng dầu diezen lọt vào nhớt em đã kiêm tra hệ thông nhiên liệu nhưng vẫn chưa phát hiên nguyên nhân tại sao. các bác cò thể tư vấn gúp em. cảm ơn các bác trước
Nếu kim HEUI ! kim dùng nhớt nhấc kim thì ! khả năng kim bị lọt nhớt 1 trong 6 cây kim ! Nếu máy đã có lần bị mạt thì chắc kim bị xướt đường nhớt và dầu bên trong cây kim ! không phải hư seal ! Cần xác định kim bị xước và thay kim ! mình đã xử lý bệnh này trên máy CAT C9 HEUI ! hiện tượng chạy 1 hồi máy dư nhớt do lầu nhiên liệu lọt vào

hoangvu171873

Tài xế O-H
Nếu kim HEUI ! kim dùng nhớt nhấc kim thì ! khả năng kim bị lọt nhớt 1 trong 6 cây kim ! Nếu máy đã có lần bị mạt thì chắc kim bị xướt đường nhớt và dầu bên trong cây kim ! không phải hư seal ! Cần xác định kim bị xước và thay kim ! mình đã xử lý bệnh này trên máy CAT C9 HEUI ! hiện tượng chạy 1 hồi máy dư nhớt do lầu nhiên liệu lọt vào
nểu kim ngâm trong máy bác nên kiểm tra lại dàn longden kim đi,mình bị 1 lần rồi

huginfiniti

Tài xế O-H
đây là loại động cơ cam treo.có 2 đời là bơm cơ và bơm điện.đặc điểm của isuzu 4hk1 là kim phun dầu nằm trong nắp capo trên mặt máy.nếu lọt dầu diezen vào nhớt bạn kiểm tra lại sim cao su ở kim,các tuy ô và đường dầu hồi trong nắp capo mặt máy bạn nhé.nếu là bơm cao áp cơ bạn kiểm tra bơm xem phớt trong bơm cao áp kém gay lọt dầu diezen xuống nhớt trong bơm rồi theo đó xuống đáy cacte.mình sửa nhiều dòng này rồi bạn ah
[MERGETIME="1396451500"][/MERGETIME]
nếu không khói trắng thì thay phớt đầu trục bơm cao áp là đc
bác nói là đọng cơ 4hk1 sao bơm cao áp lại 6 máy
????
[MERGETIME="1396451509"][/MERGETIME]
nếu không khói trắng thì thay phớt đầu trục bơm cao áp là đc
bác nói là đọng cơ 4hk1 sao bơm cao áp lại 6 máy????

cadenza

Tài xế O-H
[ácote="tienliem, post: 256025, member: 162842"]em có một con xe nq cua khách vao xửa trong tình trạng dầu diezen lọt vào nhớt em đã kiêm tra hệ thông nhiên liệu nhưng vẫn chưa phát hiên nguyên nhân tại sao. các bác cò thể tư vấn gúp em. cảm ơn các bác trước[/quote]
Bác mở nắp bảo vệ ra rồi nổ máy xem đường dầu hồi có bị chảy dầu không( chảy vào nắp cò). nếu không
thì phải mở bơm cao áp để kiểm tra rồi. mà khả năng lọt dầu chổ bơm cao áp là rất thấp.

tienliem

Tài xế O-H
[ácote="tienliem, post: 256025, member: 162842"]em có một con xe nq cua khách vao xửa trong tình trạng dầu diezen lọt vào nhớt em đã kiêm tra hệ thông nhiên liệu nhưng vẫn chưa phát hiên nguyên nhân tại sao. các bác cò thể tư vấn gúp em. cảm ơn các bác trước
Bác mở nắp bảo vệ ra rồi nổ máy xem đường dầu hồi có bị chảy dầu không( chảy vào nắp cò). nếu không
thì phải mở bơm cao áp để kiểm tra rồi. mà khả năng lọt dầu chổ bơm cao áp là rất thấp.[/quote]

cảm ơn các bác đã tư vân gúp hôm trước bên em đã làm cả loạt rồi, thay long đen dầu hồi, và cả phớt bơm cung cấp nữa chạy cũng thấy ổn rồi đang chờ xem nó thế nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên