xe ô tô hết nhớt xử lý sao?

DUC222
Bình luận: 16Lượt xem: 3,995

DUC222

Tài xế O-H
chào các bác,e có con xe tải,vừa đổ nhớt được 2 tuần thì hết nhớt,,,máy kêu lạch cạch rất to .e xuống kiểm tra thì không còn nhớt, bảng tap-lo ko báo nhớt v,e đổ thêm nhớt thì vẫn kêu lạch cạch to như công nông ..ai biết giup e

zomson

Tài xế O-H
sao không có bác nào cho ra nguyên nhân vì sao hết nhớt nhỉ.mà chủ thớt cũng ko nói rõ nữa cứ chung chung

trongite

Tài xế O-H
- Hết nhớt thì máy bác bị
+ Rò nhớt ra ngoài. Cái này bác quan sát xem
+ Rò nhớt vào ht làm mát.. xem nước làm mát có bị lẫn dầu không
+ Nhớt lên buồng cháy. Cháy hết rồi bác...
>>> Chúc máy bác sớm ngon để kiếm thóc

ThienTamDo

Tài xế O-H
chào các bác,e có con xe tải,vừa đổ nhớt được 2 tuần thì hết nhớt,,,máy kêu lạch cạch rất to .e xuống kiểm tra thì không còn nhớt, bảng tap-lo ko báo nhớt v,e đổ thêm nhớt thì vẫn kêu lạch cạch to như công nông ..ai biết giup e
Kêu cach cach như dz thì rất có thể nhớt rò rĩ vào buồng đốt.

Nguyentao

Tài xế O-H
Hết nhớt mà kêu lạch kạch thì có lẽ lột bạc hết rồi bác

Thucdung

Tài xế O-H
Hết nhớt nhanh như vậy có 3 nguyên nhân: 1 chảy ra ngoài qua các gioăng phớt, 2 mòn xeca măng nên hết nhanh. 3 là thổi gioăng quy lát. Bị kêu như vậy thì hạ máy ra đại tu thôi bạn à. Kiểm tra tất cả hện thống bôi trơn luôn. Chúc bạn sớm thành công

dungcv

Tài xế O-H
Máy hết dầu bôi trơn, trước khi làm gì đến cái máy thì bạn phải tìm ra nguyên nhân tại sao máy bị hết dầu nhớt. Rồi mới tính chuyện tiếp theo. Giống như hệ thống điện vậy. Hư hỏng lỗi nhỏ là đứt cầu chì. Việc không chỉ đơn giản là thay cái cầu chì mới vào rồi xóa lỗi báo khách đã sửa xong, mà còn phải tìm hiểu là tại sao cái cầu chì này bị đứt. Có bệnh thì phải tìm ra nguyên nhân gây bệnh thì mới chữa bệnh triệt để được. Nếu chưa tìm ra nguyên nhân mà khắc phục được thì rất dễ bị phản tu. Gặp lại khách vẫn bệnh đó vào vài tiếng sau hoặc 1 2 ngày sau.

Thucdung

Tài xế O-H
Máy hết dầu bôi trơn, trước khi làm gì đến cái máy thì bạn phải tìm ra nguyên nhân tại sao máy bị hết dầu nhớt. Rồi mới tính chuyện tiếp theo. Giống như hệ thống điện vậy. Hư hỏng lỗi nhỏ là đứt cầu chì. Việc không chỉ đơn giản là thay cái cầu chì mới vào rồi xóa lỗi báo khách đã sửa xong, mà còn phải tìm hiểu là tại sao cái cầu chì này bị đứt. Có bệnh thì phải tìm ra nguyên nhân gây bệnh thì mới chữa bệnh triệt để được. Nếu chưa tìm ra nguyên nhân mà khắc phục được thì rất dễ bị phản tu. Gặp lại khách vẫn bệnh đó vào vài tiếng sau hoặc 1 2 ngày sau.
Bạn nói đúng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên