Xe Santafe gôn 2004 cần giúp đỡ

truong_91
Bình luận: 19Lượt xem: 5,795

truong_91

Tài xế O-H
Các bác ah e đang làm chiếc santafe gôn đời 2004 cứ lên ga thì ra nhiều khói đen máy hơi yếu tí . e đã tháo kim ra gửi về hà nội cân lại kim thì có 2 con bị yếu và đã thay kim bãi nhưng lên ga vẫn còn khói đen đi thử thì bình thường, hiện tại e đã thay lọc dầu nhiên liệu mới, kim cũng đã thay và cân chỉnh lại, van EGR cũng tháo ra vệ sinh rùi, e đã đỗi qua đỗi lại 2 cái ống hơi trên dàn làm mát dầu rùi. và giờ khách lấy chạy thử đc 22km thì ko đi đc máy vẫn nổ bình thường khói đen nhiều check ko nỗi . e đóc lỗi thì ko có lỗi j. mà nếu thay kim khac vào thì cấn cài lại mã kim ko bác nhỉ bác nào đã cài mã kim trên may gscan hương dẫn e với sao e vào mà ko có phần cài nơi nhỉ (mà e lắp kim bãi vào máy nổ bình thường luôn ko bỏ máy j cả)

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Ðề: Xe Santafe gôn 2004 cần giúp đỡ

San Gold dùng hệ thống nhiên liệu của Bosch hay Delphi nhỉ? Nếu có máy Gscan thì lo gì không cài được.Nhưng bác bảo đi được 22km thì không đi được ,máy vẫn nổ bình thường ?Vậy có ga lên được bao nhiêu ?Nếu ga lên được mà xe không chạy thì là do số chứ ?Phần AT bác có kiểm tra qua chưa ?

duckhoa8693

Tài xế O-H

Em chưa thay kim santafe gold bao giờ nhưng em đã làm máy san gold va san mlx nhiều ko em nào phải cài kim cả cụ ah. Con mlx em thay liền 4kim cũng ko phải caì.

xebo

Tài xế O-H

Cụ ơi san mà từ trước 2010 thì cụ cứ thay kim thoải mái k cần phải cài mã kim đâu,xe của cụ bị khói đen em nghĩ là mòn xéc măng rồi.từ 2004 tới giờ rùi mà,cụ xem xe có nhiều hơi thừa k, nếu nhiều hơi thừa mà ăn dầu nữa thì cụ đại tu em nnos đi cụ ơi

truong_91

Tài xế O-H

Um thì mình cũng thay kim dong này mấy lần rui cũng chưa cài bao jo cứ lấy lên là lắp vào nổ thui ah. xe này mới làm máy cuối năm ngoái ah, ko có hơi thừa, lúc lên ga ko phải ko đi mà nó cứ lì ah, cứ lên ga thốc cai là khói đen nhiều ah

duckhoa8693

Tài xế O-H

Tubo cũng là một phần dẫn đến khói muôi nhưng cụ nói là em nò li mà ko đi nổi nưa mà. Năm 2010 em cũng làm một em san MLX đời 2007 xe cũng đang đi bt tự nhiên xe rất lì di yếu mà lại khói đen rât nhiêù khi ga lên em đã làm lại tubo va thay 4kim mơi luôn mà vẫn vâỵ.nhưng để nổ gangty rất êm đọc máy ko lỗi gì ca. Về sau em quyết dịnh hạ máy xuống mở ra thì thấy xilanh máy 3bị nứt.em chỉ đóng góp để cụ tham khảo thoi chúc cụ thành công.

tranquynhnd

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại tubo em nghĩ tubo yếu thì máy nổ garanty vẫn bt nhưng đi thì yếu và có khói đen

tham3412

Tài xế O-H

Cụ ơi san mà từ trước 2010 thì cụ cứ thay kim thoải mái k cần phải cài mã kim đâu,xe của cụ bị khói đen em nghĩ là mòn xéc măng rồi.từ 2004 tới giờ rùi mà,cụ xem xe có nhiều hơi thừa k, nếu nhiều hơi thừa mà ăn dầu nữa thì cụ đại tu em nnos đi cụ ơi
khi thay kim thì nên cài lại mã kim cụ ạ bởi vì không phải kim nào sản xuất ra cũng giống nhau 100% mà có kim lỗ lớn hơn hay bé hơn do đó nhà sản xuất trước khi xuất kim ra thì đã test thử hết rồi và dựa vào lưu lượng dầu phun ra khi test để gắn vào cho kim một cái mã, và cái mã này khi lắp vào phải khai báo cho ECU động cơ hiểu để điều chỉnh phun dầu phù hợp cho từng kim để động cơ hoạt động tốt hơn. (khi thay kim dùng Gcan đặt lại mã rất dễ)

hung dong anh

Tài xế O-H
Mình cũng đang làm một xe santafe gold 2005 stđ máy dầu bị tình trạng đang đi tự nhiên chết máy đề thoải mái cũng không nổ rồi tự nhiên lại nổ mà nổ rồi thì cứ tắt đi bật lại đe cái nổ ngay . Có khi đi mấy ngày chả sao có khi lại bị liên tục . Cắm máy chuẩn đoán thì báo lỗi Cb trục cam . Nhưng thay vào vẫn thế. Cụ nào có sơ Đồ thì cho mình xin với

tuandienvbhp

Tài xế O-H
Các bác ah e đang làm chiếc santafe gôn đời 2004 cứ lên ga thì ra nhiều khói đen máy hơi yếu tí . e đã tháo kim ra gửi về hà nội cân lại kim thì có 2 con bị yếu và đã thay kim bãi nhưng lên ga vẫn còn khói đen đi thử thì bình thường, hiện tại e đã thay lọc dầu nhiên liệu mới, kim cũng đã thay và cân chỉnh lại, van EGR cũng tháo ra vệ sinh rùi, e đã đỗi qua đỗi lại 2 cái ống hơi trên dàn làm mát dầu rùi. và giờ khách lấy chạy thử đc 22km thì ko đi đc máy vẫn nổ bình thường khói đen nhiều check ko nỗi . e đóc lỗi thì ko có lỗi j. mà nếu thay kim khac vào thì cấn cài lại mã kim ko bác nhỉ bác nào đã cài mã kim trên may gscan hương dẫn e với sao e vào mà ko có phần cài nơi nhỉ (mà e lắp kim bãi vào máy nổ bình thường luôn ko bỏ máy j cả)
cụ có máy gcsan cụ thử kích hoạt kim phun lại xem thế nào, dòng này cũng hay bị lỗi về phần hộp số nữa cụ à. chúc cụ thành công

county2009

Tài xế O-H
cụ đã kiểm tra kim và bơm, máy nổ bình thường đạp ga ở chế độ không tải vẫn lên mà chạy có tải thì không nổi, vậy tiếp theo bác kiểm tra turbo có bị gì không, nếu có điều kiện mượn turbo của con khác gắn vào, nếu hết thì là nó, còn không thì chắc chắn là phải đại tu máy rồi, Hyundai thì em nghĩ 10 năm đại tu lại máy thì là cũng đến lúc rồi ạ

thohaui

Tài xế O-H
Ý kiến của em cũng như các cụ ở trên, bác kiểm tra lại Turbo xem có ăn dầu hay mòn cánh quá ko. Ngoài ra kiểm tra hộp số AT và tháo ống bô để kiểm tra có bị tắc ko?

phu.hbv

Tài xế O-H

San Gold dùng hệ thống nhiên liệu của Bosch hay Delphi nhỉ? Nếu có máy Gscan thì lo gì không cài được.Nhưng bác bảo đi được 22km thì không đi được ,máy vẫn nổ bình thường ?Vậy có ga lên được bao nhiêu ?Nếu ga lên được mà xe không chạy thì là do số chứ ?Phần AT bác có kiểm tra qua chưa ?
hyundai thì chuyên dùng hàng Bosch thui cụ à, ngoại trừ e terracan thì dùng delphi thui.

phu.hbv

Tài xế O-H
Mình cũng đang làm một xe santafe gold 2005 stđ máy dầu bị tình trạng đang đi tự nhiên chết máy đề thoải mái cũng không nổ rồi tự nhiên lại nổ mà nổ rồi thì cứ tắt đi bật lại đe cái nổ ngay . Có khi đi mấy ngày chả sao có khi lại bị liên tục . Cắm máy chuẩn đoán thì báo lỗi Cb trục cam . Nhưng thay vào vẫn thế. Cụ nào có sơ Đồ thì cho mình xin với
em này vẫn chưa đc à bác

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
kiểm tra lại van tuần hoàn khí thải,mính sợ bị kẹt đấy,và kiểm tra tubo bác ah.thay thế tubo là hết luôn.mình cũng bị trường hợp như vậy rùi,

xebo

Tài xế O-H
tại sao các cụ hay thay mới nhỉ e thì khác thay mới rất nhiều nhưng phải biết chinh xác trước khi thay,làm vậy tuy hơi lâu nhưng mình lại êệ thong lại được kiến thức,với lại kinh nghiệm lại lên nữa.xe cụ bị nhiều khói đen.cụ thông ống xả đã cụ àh,kim rôi bơm tu bô mình đêu có thể xem được nó có con ok không trên datalist mà.sâu đó so sánh với thông số chuẩn,bơm con này đời 2004 chỉ tạo ra được áp tối đa là 1300 bar,kim mà đái thì cũng khói đen,cụ test xem kim đi lượng dầu hồi về có nhiều k,nếu k có thì cụ đo trực tiếp ưừ đỉnh kim xem nó hồi về bao nhiêu,tubbo áp ở garanti thì áp 1bar khi lên ga thì nó phải tạo ra áp tới 2bar thì tubo vẫn ok,àh nhớ thay lọc trước cụ nhé,con cụ hung dông anh thì e gặp con này một lân rồi đúng san 2005.mât đúng 10 ngày mới ok,hihi nó bị yếu bơm cao áp cụ àh,bị triệu trứng y như xe của cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên