xe sirius rc chạy tốc độ nhanh nghe tiếng eeee

S
Bình luận: 6Lượt xem: 3,984

scorpionzz

Tài xế O-H
Chiếc si rc của em chạy được 1k1 km rồi. Mà hôm qua em chạy ở tốc độ cao thì nghe tiếng eeeeeee. Em để ý và thử thì phát hiện, mỗi lần cây kim vận tốc lướt qua ở khoảng 50km/h - 57 km/h thì xe kêu eeee. Cây kim qua khỏi khoảng đó thì không kêu nữa, dù là đang lên hay xuống gà thì mỗi lần cây kim lướt qua khoảng đó đều kêu như vậy. Không biết là xe có bị gì ko ạ ?

nguyenquoctuan

Tài xế O-H
Chiếc si rc của em chạy được 1k1 km rồi. Mà hôm qua em chạy ở tốc độ cao thì nghe tiếng eeeeeee. Em để ý và thử thì phát hiện, mỗi lần cây kim vận tốc lướt qua ở khoảng 50km/h - 57 km/h thì xe kêu eeee. Cây kim qua khỏi khoảng đó thì không kêu nữa, dù là đang lên hay xuống gà thì mỗi lần cây kim lướt qua khoảng đó đều kêu như vậy. Không biết là xe có bị gì ko ạ ?
mô tả như Bac khó bắt bệnh thật, cun có khả năng kết cấu xe lỏng lẻo nơi nào đó, Bác tự kiểm tra lai coi sao, tôi cũng là thợ nhưng xin bó tay

gravitataurus

Tài xế O-H
Bác tả như vậy thì e cũng khó mà bắt bệnh cho bác quá, bác coi kĩ lại xem nó bị ở đâu đi có vậy mới dễ xử lý

scorpionzz

Tài xế O-H
Thật sự thì em không chuyên sửa xe. Thôi để em tả lại bệnh xe cho các bác dễ hình dung.
Mỗi lần cây kim số chạy ngang qua khoảng 50- 57 km/h thì xe kêu eeeee.

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Khi bác chay đến tốc độ phát ra tiếng ee bác hãy dùng tay giữ mặt nạ của xe,
Nó mà hết thì tức là do đồ nhựa của bác bị co ngót, bác nên tìm chỗ phát tiếng kêu để đệm vào triệt tiêu khe hở
Theo tôi thì có lẽ là chỉ có nguyên nhân đó thôi

scorpionzz

Tài xế O-H
Cảm ơn anh đã góp ý. Nhưng mà không phải nguyên nhân anh nói đâu. Vì thực tế không phải là do đi quá cao, như trên em có ghi là "khoảng 50- 57 km/h thì xe kêu eeeee." và em đã thử lên hơn 60km/h thì hết kêu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên