Xe spark 0.8 bị giảm ga, dập dìu như gần chết máy

L
Bình luận: 154Lượt xem: 37,470

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Sao lại thế nhỉ con của m bệnh như của bác thay là hết mà .bác thủ rút chìa khoá ra va tháo cực ác quy để 10p sem thế nào .thế bây giờ nổ đang rung bác lại rút giác điện con cảm biến ấy ra thì có hết rung ko
Hôm qua em tháo cực ắc quy ra để 30p lắp lại giờ nổ ngon hơn rồi. Nổ một lúc lâu thì mới bị lại hiện tượng giảm ga nhưng chỉ giảm xuống 800v, lâu lâu sau thỉnh thoảng dập dìu ga thôi. Hiện tượng vẫn chưa dứt hẳn. Bác xem tư vấn giúp cho em để cho em nó hết bệnh với.

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Bạntháobugi,kiểmtra,
Màuđenhaytrắng,nếu
Đenmộttrong3máy,thì
Kimphun,máyđóbịđái,dẫnđếnhiệntượnggiao,độngtua,máy,bạnk.tra,co´trốngchânkhôngchỗnàokhôngnênk.tra.kỷ
Hôm trước thợ tháo bugi kiểm tra thì máy 1 bị ướt vào có màu đen. Bác tư vấn giúp giờ xử lý ntn. Mà bác viết có dấu giúp em, đoc cmt của bác em chẳng thể dịch nổi.

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Nếumáynàobugi,đen,và ,ướt,Bạnnên
Phânbiệt,ướtmùi,nhớt,hay,xăng,bạn
Đổibugi,chạythửvềtháorakiểmtta
Nếuvẫnbịmáyđó!co´mùixăng,bec,đái
Mùinhớt,Lòn,phớtgit,xúbáp
Đã đổi bugi để kiểm tra rồi bác ạ, vẫn máy 1 bị ướt, nhưng em ko để ý à xăng hay nhớt. Nhưng lần trước tháo ra thì nhiều muội đen, thợ bảo xéc măng kém. Vậy theo như bác nói 1 là bị kim phun ko tốt, lúc đc lúc ko? Hai là do hỏng phớt git phải ko? Tuy nhiên hôm trước tháo kim phun vệ sinh thợ lắp ắc quy vào và xịt dung dịch vệ sinh em thấy kim phun tốt mà. Chỉ còn tình huống thứ 2 thì kiểm tra ntn vậy bác? Em thấy chạy càng nóng máy càng bị hiện tượng đó nhiều hơn.
[MERGETIME="1427378038"][/MERGETIME]
BạnđãxửLýxongchưa
Bác gặp tình huống nào như của em chưa ạ. Nhờ bác tư vấn kỹ giúp em với. Cảm ơn bác nhiều.
[MERGETIME="1427378056"][/MERGETIME]
BạnđãxửLýxongchưa
Bác gặp tình huống nào như của em chưa ạ. Nhờ bác tư vấn kỹ giúp em với. Cảm ơn bác nhiều.
[MERGETIME="1427378124"][/MERGETIME]
BạnđãxửLýxongchưa

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
xe có nổi đèn gi không cụ
Ko nổi cụ nhé
[MERGETIME="1427381733"][/MERGETIME]
Nếubugi,máy1vẫnđen
Đổibec,qua,lạiđểloạitrừ
Khixúcbec,bạnnénchai
Ap.suấtlàmsạchxemlỗ
Kimcóroˋrỉ.không.Nếu
Nhớtlòngĩt,xúbắpbạn
Đạpga,co´khóitrắng,nếu
bugi,vẫnđenbạn,k.tra
Ap.suấthơimáyđó,cóthể
Trốngxúbắp.chúcbạnxử
Ly´tốt

,
Có khi em phải kiểm tra hơi xem ntn thôi. Vì xe đạp ga ko có khói trắng cụ ơi.
[MERGETIME="1427381744"][/MERGETIME]
Nếubugi,máy1vẫnđen
Đổibec,qua,lạiđểloạitrừ
Khixúcbec,bạnnénchai
Ap.suấtlàmsạchxemlỗ
Kimcóroˋrỉ.không.Nếu
Nhớtlòngĩt,xúbắpbạn
Đạpga,co´khóitrắng,nếu
bugi,vẫnđenbạn,k.tra
Ap.suấthơimáyđó,cóthể
Trốngxúbắp.chúcbạnxử
Ly´tốt

,
Có khi em phải kiểm tra hơi xem ntn thôi. Vì xe đạp ga ko có khói trắng cụ ơi.

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Xekhônglỗi-nóngmáyvòngtua,thấp,máy1
Bugi1,luônluônđen,Bạnk.tramáy1cóđội
Còkhôngnhe´,nếukhôngdễmặtmáykiểm
Tradi.Bạn
Hôm trước thợ phán lột nhẹ gioăng mặt máy dẫn đến thông 2 máy với nhau. Nhưng vì chưa chắc chắn lên em ko cho mở máy thay gioăng. Có khi phải tháo ra xem dàn cò và xupap xem thế nào đã

anh62ccot05

Tài xế O-H
em là thợ mới vào nghề cũng không có cao kiến gi, nhưng hôm nọ cũng có 1 xe matiz vào hãng em cung có hiện tượng khi nóng máy lại có hiện tượng rung giật thì thấy a thợ chính ra kiểm tra và rút cái van hơi xăng thừa ra là ok. bác thử xem sao nhá

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
em là thợ mới vào nghề cũng không có cao kiến gi, nhưng hôm nọ cũng có 1 xe matiz vào hãng em cung có hiện tượng khi nóng máy lại có hiện tượng rung giật thì thấy a thợ chính ra kiểm tra và rút cái van hơi xăng thừa ra là ok. bác thử xem sao nhá
Em chưa biết cái van hơi thừa ở chỗ nào cả, bác có biết vị trí ở chỗ nào ko chỉ em với,cem thử xem có kết quả gì không nhé. Cảm ơn bác nhiều

ngocthanh27

Tài xế O-H
Tình hình là em đã có thông tin chính xác bệnh xe của bác ,vì nay em lại làm một con xe bệnh như của bác chủ xe bảo thay hết tất cả mọi cảm biến nhưng ko hết, rất may nhà lại có con spark đang sửa thế là em mượn hộp đen sang cắm vào nổ nửa tiếng ok ko bị đập dìu oa ga nữa ko chết máy ,chủ xe kêu đến khổ vì bệnh này đi chữa cả chục gara ko hết bệnh mà cứ rút giác cảm biến oxy huac lưu lượng không khí thì hết nhưng hơi xăng thừa, vì vậy bác chuẩn bị tinh thần là xe của bác bị lỗi hộp đen mà ko báo chek

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Tình hình là em đã có thông tin chính xác bệnh xe của bác ,vì nay em lại làm một con xe bệnh như của bác chủ xe bảo thay hết tất cả mọi cảm biến nhưng ko hết, rất may nhà lại có con spark đang sửa thế là em mượn hộp đen sang cắm vào nổ nửa tiếng ok ko bị đập dìu oa ga nữa ko chết máy ,chủ xe kêu đến khổ vì bệnh này đi chữa cả chục gara ko hết bệnh mà cứ rút giác cảm biến oxy huac lưu lượng không khí thì hết nhưng hơi xăng thừa, vì vậy bác chuẩn bị tinh thần là xe của bác bị lỗi hộp đen mà ko báo chek
Vậy phải thay hộp đen hay đi xóa lỗi hộp đen hả bác? Bác làm xe đó ntn thì giúp em với. Cảm ơn bác nhiều

ngocthanh27

Tài xế O-H
Cu có hai phương án một mang hộp đi sửa lại mất khoảng hơn hai triệu ,hai la thay hộp mới 7000,000 hộp thì ko xoá lỗi dc vì hộp bị chết ic huac hỏng chức năng nào đó .hom qua mjnh chỉ đổi hộp cho nhau là ok chứ chưa thay vì nhiều tiền lên khách vẫn chạy tạm hộp cũ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên