Xe SYM nên mua chiếc nào đây?

T
Bình luận: 70Lượt xem: 6,967

tu chi

Tài xế O-H
Sắp tới đây, đứa em của mình sắp tốt nghiệp ra trường. Mừng cho nó sau 4 năm học hành căng thẳng và vất vả, nên có ý định mua cho nó một chiếc xe gọi là san sẻ niềm vui. Nó thì thích SYM lắm, nhưng hiện tại mình không biết nên mua chiếc nào đây. Nó nói, xe nào mà cá tính và hợp thời trang là nó thích. Hiccc, làm chị sao mà khó quá, không biết em như thế nào mà mua cho đúng hết. Mình bảo nếu thích xe nào, thì nói mua luôn, vậy mà nó kêu ko nói, để chị làm cho nó bất ngờ. Haizzz, khổ thật.
Mình là con gái, không biết gì về xe cộ, sao mà mua. Nên h lên đây, chia sẽ nổi lòng, mấy anh chị giúp dùm mình với, cũng mong cho nó bất ngờ, tìm được xe như ý..Cảm ơn mọi người trước.

hoang_phong

Tài xế O-H
Sắp tới đây, đứa em của mình sắp tốt nghiệp ra trường. Mừng cho nó sau 4 năm học hành căng thẳng và vất vả, nên có ý định mua cho nó một chiếc xe gọi là san sẻ niềm vui. Nó thì thích SYM lắm, nhưng hiện tại mình không biết nên mua chiếc nào đây. Nó nói, xe nào mà cá tính và hợp thời trang là nó thích. Hiccc, làm chị sao mà khó quá, không biết em như thế nào mà mua cho đúng hết. Mình bảo nếu thích xe nào, thì nói mua luôn, vậy mà nó kêu ko nói, để chị làm cho nó bất ngờ. Haizzz, khổ thật.
Mình là con gái, không biết gì về xe cộ, sao mà mua. Nên h lên đây, chia sẽ nổi lòng, mấy anh chị giúp dùm mình với, cũng mong cho nó bất ngờ, tìm được xe như ý..Cảm ơn mọi người trước.
Nhưng bạn định chi khoảng bao nhiêu cho dễ,hi.chứ dòng tay ga SYM cũng nhiều lắm, Shark cũng cá tính nè, các bác nói JOY cũng được đấy, nam chạy thì ok quá ấy chứ!

trung_bach

Tài xế O-H
Dài - Rộng - Cao 1,943 mm - 689 mm - 1,104 mm
Khoảng cách 2 trục 1,296 mm
Tổng trọng lượng khô 109 kg
Sồ người ngồi/ Tải trọng 2 người/110 kg
Trọng lượng toàn bộ 219 kg
Tốc độ tối đa > 85 km/hr
Mức tiêu hao nhiên liệu (45km/h)2.4L/100km
Động cơ 4 thì
Hệ thống làm mát máy Bằng không khí
Nhiên liệu sử dụng Xăng không chì (A95)
Phân khối 111.1 cc
Công suất tối đa 6.25kW/7500 rpm
Momen cực đại 8 Nm/ 6500 rpm
Hệ thống thắng trước Phanh đĩa
Hệ thống thắng sau Phanh trống
Đèn trước (Cos.pha) x 1 12V 35W/ 12V 35W
Đèn sau, đèn thắng x 1 12V 5W/18W
Đèn Signal x 4 12V 10W
Dung tích bình xăng 5L

xe_mytho

Tài xế O-H
Dài - Rộng - Cao 1,943 mm - 689 mm - 1,104 mm
Khoảng cách 2 trục 1,296 mm
Tổng trọng lượng khô 109 kg
Sồ người ngồi/ Tải trọng 2 người/110 kg
Trọng lượng toàn bộ 219 kg
Tốc độ tối đa > 85 km/hr
Mức tiêu hao nhiên liệu (45km/h)2.4L/100km
Động cơ 4 thì
Hệ thống làm mát máy Bằng không khí
Nhiên liệu sử dụng Xăng không chì (A95)
Phân khối 111.1 cc
Công suất tối đa 6.25kW/7500 rpm
Momen cực đại 8 Nm/ 6500 rpm
Hệ thống thắng trước Phanh đĩa
Hệ thống thắng sau Phanh trống
Đèn trước (Cos.pha) x 1 12V 35W/ 12V 35W
Đèn sau, đèn thắng x 1 12V 5W/18W
Đèn Signal x 4 12V 10W
Dung tích bình xăng 5L
Nghe nói xe này có 2 loại EFI và chế hòa khí,không biết khác nhau chỗ nào các bác nhi?

lam9X

Tài xế O-H
nhìn chiếc JOY oách thế này mà lại giá cạnh tranh hơn AB nữa, ngại gì mà k thử, 1 điều nữa là trước giờ ít thấy ai phàn nàn về dòng xe của SYM cả, đó là ý của em thôi...hỳ hỳ

thanhcong8X

Tài xế O-H
theo mình biết thì JR bộ chế hòa khí giá 26.000.000 dvn còn phun xăng điện tử là 31.000.000 vnđ đã có thuế VAT
minh nghĩ giá như vậy là khá ổn đó.

minh_vuong

Tài xế O-H
Mình nghĩ cậu cứ mua tặng e ấy chiếc Joyride 2011 này đi, thiết kế vừa được cải tiến về cả phong cách lẫn máy móc, rất phù hợp với ý của e bạn!bạn thật là người chị tuyệt vời!

hoang_ha

Tài xế O-H
Theo mình thấy chiếc này rất tiện lợi và an toàn, có cốp xe rộng có thể chứa được cả vợt tennis mà, mũ bảo hiểm vô tư không lo mất, kiểu dáng rất thể thao đấy chứ, mình kết nó nhất vẫn ở bộ đèn nhìn rất oách :105::)):))

dinh_son

Tài xế O-H
Chiếc JOY đời 2 này ra hồi tháng 7 phải hok mấy bác, có bác nào tậu rùi lên chia sẻ kinh nghiệm nào!
Ở thế hệ thứ hai, Joyride có hai phiên bản để lựa chọn: Phiên bản chế hòa khí thông thường và phiên bản cao cấp hơn với động cơ được trang bị hệ thống phun xăng điện tử (EFI) nè bác,cặp đèn pha được cách tân tách làm hai phần riêng biệt nữa tạo vẻ cá tính và nam tính nữa.

trong_hao

Tài xế O-H
Chiếc JOY đời 2 này ra hồi tháng 7 phải hok mấy bác, có bác nào tậu rùi lên chia sẻ kinh nghiệm nào!
SYM cũng đổi mới thiết kế ở bộ tem của Joyride II, mỗi một phiên bản lại có một bộ tem khác nhau, tất cả đều mang phong cách trẻ trung, thể hiện rõ sự nam tính. Quan trọng nhất là bộ tem này giữ được sự hài hòa với đường nét thiết kế của thân xe, theo cá nhân mình nhận xét là thế.^^

iu_xemay

Tài xế O-H
Nếu những bác nào từng khó chịu mỗi khi đổ xăng vì động tác rườm rà thì Joyride II là giải pháp giúp đánh tan ức chế. Bình xăng của chiếc xe này có thể tích 5L, nắp bình xăng đặt ngay bên yếm trái, đóng/mở thuận tiện chỉ với thao tác xoay chìa khóa thui,thuận tiện vô cùng.

thich_xedap

Tài xế O-H
Ngoài ra trong phiên bản này mình được biết SYM còn cải tiến tính năng vận hành như hệ thống phanh, chiếc Joyride II được trang bị hệ thống phanh đùm cho bánh sau và phanh đĩa đường kính 226 mm cho bánh trước. Đĩa phanh này được xếp vào loại lớn nhất trong số các xe ga cùng loại ở Việt Nam,pro chưa!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên