Xe tải ben HD 370 D6CA đời 2012 khi máy nổ được 1 lúc là chết máy

N
Bình luận: 28Lượt xem: 3,421

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Kính các cụ hnay xin nhờ các cụ chỉ giáo hộ em
Em có con động cơ D6CA đời 2012 khi máy nổ được 1 lúc là chết máy sau đó em xả e nó lại nổ sau đó lại chết máy khi check nó chỉ hiện 1 lỗi duy nhất là P1087 Fuel Pressure Derate Level 1 nhưng khi nổ máy thì thỉnh thoảng nó mới xuất hiện xin các cụ tư vấn giúp em

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bệnh khá rõ ràng,vấn đề nằm ở áp suất nhiên liệu bị giảm. Bác cứ bám lấy điểm này mà xử

nguyencuongk5

Tài xế O-H
vấn đề là ở chỗ thỉnh thoảng cái lỗi này nó mới hiện, em cứ chạy xe 1 lúc là nó chết máy, kiểm tra áp suất bơm trên data vẫn đạt theo tiêu chuẩn của GDS van hồi dâù em mới thay mới 100% lọc dầu em cũng đã thay nhưng nó cứ chạy tý là chết máy xuống xả e lại nổ đã nổ là ga được là ga được tốc độ 2200v/p

nguoithomay1

Tài xế O-H
vấn đề là ở chỗ thỉnh thoảng cái lỗi này nó mới hiện, em cứ chạy xe 1 lúc là nó chết máy, kiểm tra áp suất bơm trên data vẫn đạt theo tiêu chuẩn của GDS van hồi dâù em mới thay mới 100% lọc dầu em cũng đã thay nhưng nó cứ chạy tý là chết máy xuống xả e lại nổ đã nổ là ga được là ga được tốc độ 2200v/p
thế phải kiểm tra bơm cấp và lọc đi bác cứ đoán mò vậy có tôn ngộ không nhìn còn khôg ra

giangphambk

Tài xế O-H
Em có con động cơ D6CA đời 2012 khi máy nổ được 1 lúc là chết máy sau đó em xả e nó lại nổ sau đó lại chết máy khi check nó chỉ hiện 1 lỗi duy nhất là P1087 Fuel Pressure Derate Level 1 nhưng khi nổ máy thì thỉnh thoảng nó mới xuất hiện xin các cụ tư vấn giúp em
thỉnh thoảng mới bị thì bác lấy cảm biến áp suất nhiên liệu con xe khác đổi sang xem.vì không ổn định nên nếu kiểm tra thông số thì lúc kiểm tra vẫn bình thường mà.

tanluong_565

Tài xế O-H
Đợt em làm xe bus gặp em HINO cũng bị tương tự như bác, nhưng tiếc là em không có máy chẩn đoán lúc đó, hiện tượng thì máy mới thay bộ hơi xong, đến khi ráp vào thì động cơ bị e dầu, xả e xong đề phát nổ ngay, nhưng tầm 10' sau thì tự nhiên tắt máy, vẫn bị e dầu. Em đã thay bơm tay khác, thay các lon đền đường ống thấp áp nhưng mãi vẫn không được. Hôm sau em có việc phải đi, anh thợ khác đến làm và giải quyết được, nhưng em hỏi thì a đó chỉ cười :(:(:(. Em ngồi hóng các bác chém giúp!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên