Xe tải HYUNDAI 15 tấn động cơ D6CB 2007 bệnh lạ!!

N
NDC
Bình luận: 21Lượt xem: 4,988

NDC

Tài xế O-H
Xe tải ben HYUNDAI 15 tấn đời 2007 động cơ D6CB phun dầu điện tử. Bệnh của em nó là chứ chở nặng lên dốc là nổi đèn check engin động cơ lịm hẳn xe yếu hẳn đi. đèn check nổi lên xong 1 lúc tắt đi nhưng xe vẩn yếu
Xinh thỉnh giáo các bác

xedap-ieu-oto

Tài xế O-H
bị lỗi cục báo độ sạch của dầu.bác thay đi là hết lun.cục đó 4 dây nằm ở tại cốc lọc dầu và bơm tay.chúc pac thành công!e làm loại này nhiều rồi.:))

thanhvy

Tài xế O-H
chắc chắn lỗi vẫn còn lưu trong bộ nhớ ECU, pác cắm máy chẩn đoán vào kiểm tra thử. có j thông báo sớm để a e tư vấn

chocgaybanhxe

Tài xế O-H
Xe tải ben HYUNDAI 15 tấn đời 2007 động cơ D6CB phun dầu điện tử. Bệnh của em nó là chứ chở nặng lên dốc là nổi đèn check engin động cơ lịm hẳn xe yếu hẳn đi. đèn check nổi lên xong 1 lúc tắt đi nhưng xe vẩn yếu
Xinh thỉnh giáo các bác
Ông cụ này tôi biết là chuyên sửa điện của các dòng Hyundai kim phun điện tử, điện xe máy công trình. Bệnh này ông đó sửa ngon nhưng lên đây quăng bài hỏi "đểu" đấy.

lexus86

Tài xế O-H
bị lỗi cục báo độ sạch của dầu.bác thay đi là hết lun.cục đó 4 dây nằm ở tại cốc lọc dầu và bơm tay.chúc pac thành công!e làm loại này nhiều rồi.:))

câu trả nhời của bác này mình thấy chưa được hợp lý thì phải. vì nếu bị bệnh này thì đâu cần chở nặng, lên dốc thì đen check engine mới báo đâu. theo mô tả của bác chủ thớt thì em nghĩ bệnh này phải liên quan đên vấn đề về tải trọng của xe.
bệnh này thì em nghĩ không ra, bác nào có cao kiến thì post bài để em học hỏi nhé. :w

mrdp

Tài xế O-H
Bệnh này theo em là do hệ thống nhiên liệu cungcấp không đủ khi tải lặng bác thủ kiểm tra từ ống muống đến lọc sơ cấp sem có chỗ nào tắc không hinh như dòng này áp xuất său lọc thấp nó cũng báo nõi thì phải bác thử kiểm tra xem.

sangdenso

Tài xế O-H
cái xe này chác không khó lắm với nhiều anh em ở đây. nhưng nếu mãi không chơi dc thì đừng gọi là bệnh lạ nữa mà gọi là mệnh rồi chấp nhận nó

ninhtinh

Tài xế O-H
24t d6cb dùng hệ thống phun nhiên liệu eui . bênh này có thể do nhiên liệu .
1 kiểm tra lọc từ thùng dầu . và lọc tách nước , và lọc thô.
2 van dầu hồi
3 bơm áp
4 cảm biến
thương khi dòng này bị thiết lập lỗi áp xuất nhiện liệu thấp. ECU cắt 30% công xuất động cơ. cắt giảm nhiên liệu.
đèn báo chek engin báo .

B

bao45th1

Khách
Theo em anh nên kiểm tra check lại hệ thống nhiên liệu, sau đó kiểm tra áp suất các vòi phun (béc dầu) so với thông số chuẩn thôi.

baolinh2012

Tài xế O-H
Xinh thỉnh giáo các bác
cụ thử xem lại cái bơm dầu của cháu nó .đầu bơm dầu chạy lâu nó bị mòm đầu khi ga cao bơm không cấp đủ dầu nên nó lịm đi

vuquocdat

Tài xế O-H
trước tiên bác chủ thớt đã kiểm tra những gì rồi ! thay lọc ? thay bơm tiếp vận ? nhưng mà tốt nhất là bác phải cắm máy vào xem báo lỗi gì đã ? và bác có thấy khói đen không ạ

tienliem

Tài xế O-H
Xinh thỉnh giáo các bác

em nghỉ nếu xe báo lổi cần kiêm tra xem nó bị lổi gì thì mới có hướng khắc phục chứ

quanthaohang

Tài xế O-H
cụ thay lọc nhiên liệu là ok
[MERGETIME="1411490467"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1411490504"][/MERGETIME]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên