Xe tải Isuzu bị khống chế vòng tua máy

B
Bình luận: 40Lượt xem: 10,017

123thanh

Tài xế O-H
bác cho tui hỏi lúc bị khống chế ga đồng hồ táp lô có hiện tượng gì lạ không ? ví dụ như công tơ mét không lên chẳng hạn

Black-White123

Tài xế O-H
Cảm biến chân ga chưa kiểm tra, nhưng tôi nghĩ ko phải vì nếu bị cảm biến ga thì đứng một chỗ gà lên cũng bị, đằng này khi chạy mới bị
Cảm biến trục cơ chưa kiểm tra nhưng tốc độ bơm thì thấy bt
Ở đây có một thông số nào đó không đạt nên ecu xác nhận lỗi và khống chế vòng tua. Tuy nhiên cũng chưa xác định được nguyên nhân tại sao

Hoangstorm

Tài xế O-H
Hiện tượng xe Isuzu Giga động cơ 6WF1 đi khoảng 1-2 km thì ga không quá 1500 v/p (kể cả lúc không đi số). Nhưng tắt máy xong nổ lại thì lại ga bình thường, đi khoảng 1-2 km lại bị khống chế vòng tua.
Xin các bác tư vấn nguyên nhân dẫn đến hiện tượng trên.
Bác kiểm tra cảm biến ABS có vấn đề không

Nguyenhunghx95

Tài xế O-H
anh tháo bơm cao áp ra và kiểm tra lại bộ điều tốc mọi tốc độ xem sao. Hoặc anh tháo ra và xem lại xem vành trượt điều khiển lượng phun xem n có đúng vs tiêu chuẩn k? Em k có kinh nghiệm nhưng bơm cao áp n điều khiển anh ạ.

Black-White123

Tài xế O-H
anh tháo bơm cao áp ra và kiểm tra lại bộ điều tốc mọi tốc độ xem sao. Hoặc anh tháo ra và xem lại xem vành trượt điều khiển lượng phun xem n có đúng vs tiêu chuẩn k? Em k có kinh nghiệm nhưng bơm cao áp n điều khiển anh ạ.
Loại này điều khiển điện tử hoàn toàn, không có bộ điều tốc bạn ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên