Xe tải K300 t tấn 25 cần giúp đỡ

L
Bình luận: 24Lượt xem: 3,183

lexus_vinh

Tài xế O-H
các bác nhà mình cho em hỏi chút ! trả là nhà em có xe tải K300 đời 2002 1t25 xe chạy các số 1234, lùi thì đi bình thường nhưng cứ vào số 5 nhả côn ra là cần số tự vè mo ! em cho thợ kiểm tra côn số rùi nhưng vẫn chưa bít bị sao !
các cụ có cao kiến chi xin chỉ giúp Thalk nhiều !!

lexus_vinh

Tài xế O-H
Day la nhay so nhe.neu bj cang thi la hoc so ui..chu ko vao dc so 5. Bô so lam thoi.nguyen nhan thj kiem tra ky..se biet
cụ ơi bổ ra rùi thay đồng tốc và bánh răng số 5 rùi nhưng vẫn không được mà !
kiểm tra mọi cái thấy bình thường nhưng lắp lại đi các số ok , chỉ có số 5 là vào rất ngọt ngào nhưng nhả côn ra là nó tự nhẩy về mo thui !!1

thecongicek51

Tài xế O-H
có vẻ cũng nặng đó nhỉ.
Tôi loại trừ nguyên nhân cần số vì số 1,2,3,4,lùi bình thường. mà đối với xe này số lùi và số 5 cùng vị trí lừa số.
kiểm tra kỹ lại nắp hộp số trên thân xem hoạt động có bt ko à

ngocducjuka

Tài xế O-H
Mâu chot la da vao dc so 5 nhug ko giu dc. tuc la bi co van de.bac kiem tra ca càng gạt.xem khj hoat dong co bj dinh lưu va cham lam nguyen nhan nhay so ko.chac chi xoay quanh vay thoi

ga_auto37

Tài xế O-H
bác bảo nháy số thì bác đã làm được những gì rồi.để anh em loại trừ dần..nhay số thi rất chi la nhiều nguyên nhân..hỏng cái gì nó cũng nhay hết....

Xuantruong95

Tài xế O-H
Con này nếu bác làm ngon hộp số rồi thì bác kiểm tra thứ nhất kiểm tra hộp số có rung giật ko kiểm tra chân máy và giá đi số xem có đứt có lỏng ko . Cao su chân máy ,hộp số có hiện tượng thì thay ngay bác ạ. Khi ga lên số 5 giảm ga có hiện tượng nhảy số. Còn nếu ko bác kiểm tra các đăng có cân tâm ko bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên