Xe tải Kia 1t4 thay bec thay heo chạy ra nhiều khói..có bác nào có kinh nghiệm giúp em vs..

D
Bình luận: 21Lượt xem: 7,869

1+1=2

• bằng 2

Số phiếu: 0 0.0%
  • hai

• hai

• Số lượng người bầu chọn
    0
  • Poll closed .

dung89

Tài xế O-H
Chào các bác...e mới lấy con Kia 1t4 K3000s đời 2005...từ hôm giờ cứ ra vào gara miết...
Mọi người cho e ý kiến vs...chả là e mới lấy ve xe chay hơi yếu, định ra chỉnh lại heo vs béc...thi ra nó bảo thay,
nằm cả ngày thay xong về chay ăn dầu mà lại còn ra khói nhiều..cứ lúc nào leo dốc dốc chút là khói ra mù mit...
trước chưa thay còn đỡ...thay xong chay nhìn sau xe thấy mù mịt...e có tham khảo trên mạng..tháo lọc gió ra xịt mà cũng ko ăn thua...các bác nào biết chỉ e vs...e cảm ơn..!

kuli_tyt202

Tài xế O-H
công suất động cơ đâu phải chỉ nhờ con heo cái béc đâu bác.
động cơ nhà bác từ 2005 chạy được bao nhiêu km rồi nhỉ?
thay heo mới phải căn chỉnh thời điểm phun và lượng phun bác ạ, nếu cân không đúng thì vừa mất công suất vừa hao dầu nữa
em chưa nói đến chuyện hở bạc, áp suất nén yếu nha.

dung89

Tài xế O-H
công suất động cơ đâu phải chỉ nhờ con heo cái béc đâu bác.
động cơ nhà bác từ 2005 chạy được bao nhiêu km rồi nhỉ?
thay heo mới phải căn chỉnh thời điểm phun và lượng phun bác ạ, nếu cân không đúng thì vừa mất công suất vừa hao dầu nữa
em chưa nói đến chuyện hở bạc, áp suất nén yếu nha.
cảm ơn bạn đã cho ý kiến...chắc giờ lại phải ra nó làm lại...chạy mà xả khói um tùm nhìn cũng khó ưa quá...

kuli_tyt202

Tài xế O-H
mua bai thi ngon tot nhat cẩu suống lam lại hết xe khói đen hay khói sang bác...2005 thi lấy đâu ngon nữa
bậy bạ nào, ngon hay dở tùy người sử dụng thôi. chứ chạy mà thiếu hiểu biết thì chỉ phá xe thôi.
thế những e corolla đời 82,86 camry 93,97 vẫn chạy ngon lành đã bung máy đâu.
☆ của bền tại người mà

nguyeminhxuanvu

Tài xế O-H
cho hỏi khói ra là khói màu gì, để ga ăngty cũng khói vậy hay sao. heo bạn thay chỉ làm lại heo.k3000 heo dầu ít hư lắm.
khói trắng+ cà phe sữa là bạc hơi, khói đen mới là khói heo nhá. cứ nghĩ khói ra là heo là không có đúng đâu .
xịt lọc gió hay vổ vỏ bô chỉ giảm khói khi những thứ đó bẩn.

dung89

Tài xế O-H
Bác thay bec thay heo mới hay là tay hai hảk bác. Đồ tay hai thì ko chắn chắn dk đau bác ạk. Bác đem ra cân chỉnh lại cho nó chắc
Mình ra gara cân chỉnh rùi bạn.
Chạy hơi bốc xíu máy ra khói đen nhiều hao dầu lằm.ma bóp lại thì chạy máy đuối lắm...hjx chắc xe cũ quá rùi...dù sao cũng cám ơn bạn đã cho ý kiến.

dung89

Tài xế O-H
khói trắng+ cà phe sữa là bạc hơi, khói đen mới là khói heo nhá. cứ nghĩ khói ra là heo là không có đúng đâu .
xịt lọc gió hay vổ vỏ bô chỉ giảm khói khi những thứ đó bẩn.
Mình cũng tháo lọc gió ra xịt sạch sẽ rui.lúc mới thay xog chạy có hơi bốc xíu...nhưg hao dầu lắm...đổ 33l chạy dc hơn 200 km .e chở hàng ko nặng..nên moi ra cho nó xem laí.no bóp lại ko ra khói nhug giờ chạy đuối máy .lắm. Hjxchắc xe cũ quá .rùi. Hj cama ơn ban đã cho ý kiến.

dung89

Tài xế O-H
cho hỏi khói ra là khói màu gì, để ga ăngty cũng khói vậy hay sao. heo bạn thay chỉ làm lại heo.k3000 heo dầu ít hư lắm.
Khói đen bạn ak...để ga ganti thi ko sao.lên dôc chút xíu đạp ga la khói mù ak. Mới thay xong ra nó bóp lại giờ ko khói nhưng máy yếu lắm...chay lên dốc xíu là đuối ak. Cám ơn bạn đã quan tâm bài viết của mìn nhe.

binhbomcaoap

Tài xế O-H
Chào các bác...e mới lấy con Kia 1t4 K3000s đời 2005...từ hôm giờ cứ ra vào gara miết...
Mọi người cho e ý kiến vs...chả là e mới lấy ve xe chay hơi yếu, định ra chỉnh lại heo vs béc...thi ra nó bảo thay,
nằm cả ngày thay xong về chay ăn dầu mà lại còn ra khói nhiều..cứ lúc nào leo dốc dốc chút là khói ra mù mit...
trước chưa thay còn đỡ...thay xong chay nhìn sau xe thấy mù mịt...e có tham khảo trên mạng..tháo lọc gió ra xịt mà cũng ko ăn thua...các bác nào biết chỉ e vs...e cảm ơn..!

binhbomcaoap

Tài xế O-H

nguyeminhxuanvu

Tài xế O-H
Mình cũng tháo lọc gió ra xịt sạch sẽ rui.lúc mới thay xog chạy có hơi bốc xíu...nhưg hao dầu lắm...đổ 33l chạy dc hơn 200 km .e chở hàng ko nặng..nên moi ra cho nó xem laí.no bóp lại ko ra khói nhug giờ chạy đuối máy .lắm. Hjxchắc xe cũ quá .rùi. Hj cama ơn ban đã cho ý kiến.
củ gùi thì khắc phục để kiếm tiền cho hết đồi là ok gùi

lu quoc duc

Tài xế O-H
Bác làm thử ýh kiến của e nhé.. Dòng này đa số hay bị bệnh giống xe bác...máy xài lâu bộ hơi kém nên heo béc không cần thay .. Lẽ ra béc chỉ cân lại và bơm chỉ làm lại thôi...mà thợ bơm lại chỉnh áp dầu quá cao.. Nhiên liệu thừa quá nhìu mà áo suất buồng đốt lại thấp... Sinh ra khói đen mù mịt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên