Xe tải veam 6t bị mòn lốp trong

T
Bình luận: 6Lượt xem: 859

chingnguyen

Tài xế O-H
K/G các Cụ !
Tình hình là e gặp xe của a anh mới mua, về chạy chở hàng thì sau một thời gian các lốp cả cầu sau và trước đề bị mòn phía bên trong, nhìn rất rõ. Em nghi cầu trước do độ chụm, hệ thống lái,... Nhờ các Bác phân tích giúp e con này với.
Em cảm ơn
nếu bị cả bánh sau thì khả năng là bơm căng quá.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ngoài các vấn đề trên thì bạn cho hỏi xe có thường chở quá tải không, nếu có thì đó sẽ là nguyên nhân khi chở nặng cầu trước sau sai số không chuẩn làm ăn vỏ bạn anh.

hoangvu171873

Tài xế O-H
K/G các Cụ !
Tình hình là e gặp xe của a anh mới mua, về chạy chở hàng thì sau một thời gian các lốp cả cầu sau và trước đề bị mòn phía bên trong, nhìn rất rõ. Em nghi cầu trước do độ chụm, hệ thống lái,... Nhờ các Bác phân tích giúp e con này với.
Em cảm ơn
lốp trước ăn là đọ chụm hoặc non,lốp sau là do non hoặc độ hở của bạc nhíp quá lớn cần canh lại quá tải cũng 1 phần

phuocthuan.ayp

Tài xế O-H
Nhà mình cũng có xe tải, nên cũng hay có trường hợp này, trường hợp này cũng bình thường thôi bạn. Xe nhà mình Hyundai 11 tấn, thường xuyên chở trên 35 tấn nên lớp trong bị mòn nhanh do lí do quá tải là thứ nhất, thứ 2 là do địa hình đường xá. Bề mặt đường nhựa có hình vòm lên, đường nhỏ nên hay lọt lề để né xe nên lốp trong bị mòn...Chạy được một thời gian phải đi đảo lốp, là đảo lốp ngoài vào trong, lốp trong ra ngoài và xoay tất cả lại ;)

tienliem

Tài xế O-H
tu
K/G các Cụ !
Em cảm ơn

tư khi mua về chay bạn dã bao dưỡng lai chưa vì lốp ăn trông rất có thể moay ơ có vấn đề rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên