Xe Toyota Camry2.4 đời 2013 bi nước vào động cơ

M
Bình luận: 9Lượt xem: 897

MyPower

Tài xế O-H
Ðề: Xe toyota

Rất khó để bắt bệnh những ca như của bác mà không trực tiếp nghe, nhìn và sờ vào. Cái chính là các bác làm như thế nào thôi. Chắc chắn là bị lỗi khi sửa chữa.
Để tiện cho anh em giúp đỡ bác có thể quay phim rồi up lên.

dungtt

Tài xế O-H
Ðề: Xe toyota

bắt bệnh hiện tượng thông thường của xe đã khó, bắt bệnh qua tiếng kêu thì lại càng khó hơn, cụ chủ thớt cho thêm thông tin nhé, cụ đã làm sửa chữa, thay thế những gì rồi, về phần tay biên bị cong mấy máy, mức độ cong của tay biên nặng hay nhẹ, trong công tác hạ máy có hiện tượng gì bất thường như dầu động cơ đã đổi màu chưa, có thấy nước xuất hiện trên hệ thống xả, nạp của động cơ ( mặt máy)....vvv....

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Ðề: Xe Toyota Camry2.4 đời 2013 bi nước vào động cơ

Cụ xem đặt lại trục cân bằng phía dưới các te đi ko thì tháo nó ra chạy thử xem hết kêu ko chứ ngoài cái đó ko có gì có thể kêu cả nhiều bác bị bệnh này rồi .khi tháo ra ko để ý nên ko đánh dấu hoặc đặt sai
chém thế thôi chứ em ko bit gì đâu nhé

gobig0808

Tài xế O-H

Em cũng nghiêng về ý kiến bác nên xem lại trục cân bằng đi.cái này khi tháo ko đánh dấu lắp vào hay sai lắm.trước bọn e cũng gặp 1 ca vs camry 08

thkc

Tài xế O-H

Không hiểu phần lắp ráp các cụ đã làm chuẩn hết chưa.nhưng theo e thì phần lắp ráp có vấn đề nên máy mới kêu vậy.cụ kiểm tra lại đi nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên