xe toyota yaris 2008 không nổ máy

thienminh2588
Bình luận: 18Lượt xem: 3,004

thienminh2588

Tài xế O-H
lúc sáng em có đi cứu pan xe yaris 2008 tài xế báo là không nổ máy được nhưng khi em tới nơi thì nổ máy được tài xế cho biết tuần trước cũng bị trương hợp vậy mà lúc sau thì nổ được hôm nay lại bị nữa nhưng em kiểm tra thì không được gì vì khi lên khởi động thì máy đã nổ
tài xế cho biết thêm khi đề máy mà hơi lâu không nổ mình buôn công tắc đề ra thì máy khởi động vẩn hoạt động lúc sau mới tắc hẳn
có bác nào làm qua rồi xin chia sẻ cho em với thanks ....

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
lúc sáng em có đi cứu pan xe yaris 2008 tài xế báo là không nổ máy được nhưng khi em tới nơi thì nổ máy được tài xế cho biết tuần trước cũng bị trương hợp vậy mà lúc sau thì nổ được hôm nay lại bị nữa nhưng em kiểm tra thì không được gì vì khi lên khởi động thì máy đã nổ
tài xế cho biết thêm khi đề máy mà hơi lâu không nổ mình buôn công tắc đề ra thì máy khởi động vẩn hoạt động lúc sau mới tắc hẳn
Bác kiểm tra những gì rồi, mã lỗi nào không?

dangtam03yt

Tài xế O-H
Khả năng trượt đề. Bác tháo củ đề ra kiểm tra đã.

NBQuang

Tài xế O-H
em là
không báo lỗi gì cả
áp suất xăng
lửa
điều có hế
em xin có ý kiến nho nhỏ ntn bác ạ : kiểu như đề n yếu lên thỉnh thoảng đề n k nổ mà đề k nổ thì cố đề lại càng k nổ như v là n đang bị OM . còn đề mà nhả tay ra đề vẫn hđộng sau đó xíu ms hết thì em đã xem qua mạch khởi động con yaris n giống con vios em học là n có chế độ đề thông minh . nghĩa là chỉ cần bật lên chế đọ st song nhả tay ra là n tự đề . có j sai hay k đúng bác bảo nhẹ em nha

dangtam03yt

Tài xế O-H
em là

em xin có ý kiến nho nhỏ ntn bác ạ : kiểu như đề n yếu lên thỉnh thoảng đề n k nổ mà đề k nổ thì cố đề lại càng k nổ như v là n đang bị OM . còn đề mà nhả tay ra đề vẫn hđộng sau đó xíu ms hết thì em đã xem qua mạch khởi động con yaris n giống con vios em học là n có chế độ đề thông minh . nghĩa là chỉ cần bật lên chế đọ st song nhả tay ra là n tự đề . có j sai hay k đúng bác bảo nhẹ em nha
Yaris 2008 chắc không có quả mạch đề thông minh đâu. Bác lại nâng tầm em nó lên rồi

tailieusuachua

Tài xế O-H
kiểm tra ổ khóa như thế nào bác?

thienminh2588

Tài xế O-H
Chắc chắn 1 điều là không phải đề rồi chỉ còn
Xăng với lửa lại ok
Nếu không hoạt động thì làm sao nổ máy chạy bình thường đuợc
Chỉ còn phần điện và cảm biến thôi
Các bác hướng dẫn em tí về phần này đi thanks

antrungan

Tài xế O-H
mấy hum nay e cũng đi cứu mấy e ko nổ , do thời tiết đấy bác ạ trời nồm gây ẩm mô ve ko tiếp các đầu giắc nối lên thiếu nguồn 1 số chỗ gây ko nổ

nhonguoi

Tài xế O-H
Em cũng có gặp trường hợp yaris giống như bác.lúc đề nổ lúc không.cuối cùng là do chìa khóa trập trờn.đó là trường hợp của em.bác tham khảo nhe

Anhchinh

Tài xế O-H
Xăng lên rồi điện cũng có rồi thì mới nổ đc máy chứ. Trường hợp này theo phán đoán của mình thì nên kiểm tra cảm biến trục cơ vì cảm biến này mà chết hoặc chập chờn thì ko có sung cấp về hộp sao mà nổ đc máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên