Xe toyota zace 2004 có tiếng kêu

B
Bình luận: 15Lượt xem: 3,229

baotohalong62

Tài xế O-H
Chiều nay em có con xe zace 2004 vào xưởng có tiếng kêu.như kim loại chạm vào nhau, nếu tắt máy khoảng 10-20 phút đề máy tiếng kêu to hơn.sau khoảng một phút sau máy kêu nhỏ hơn em bảo xích cam .nhưng chủ xe bảo mới thay .muộn quá chủ xe về ngay không hỏi kĩ được mai em kiểm tra .bác nào gặp trường hợp này xin chỉ giúp..

anhnoi.oto

Tài xế O-H
Ðề: Xe toyota zace 2004 có tiếng kêu

Như bác nguyễn nghị nói thì e cũng đồng ý, bác nên xác định lại cụ thể chỗ nào kêu nhé

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H

Trường hợp kêu như thế ít bị xích cam lắm.em cũng nghĩ là do con đội bị kém rồi.bệnh này mất thời gian đấy bác nhớ kiểm tra kỹ vào nhá.

baotohalong62

Tài xế O-H

Hôm nay em kiểm tra thấy,trước tiên bi tăng giây điều hòa bị kêu dã thay,hiện tại còn tiếng kêu sau khi đề nổ máy khoảng một phút sau máy mới em .tiếng kêu ở phía đầu máy .nhìn thấy phần mặt bích cam có vết mới tháo. chắc có vấn đề ở phần thay xích ,hiện nay chủ xe có việc phải đi hôm nào xong việc làm tiếp.

anan_papo

Tài xế O-H

Theo e nghĩ con đội với cò không thể có tiếng kêu như vậy.cụ thử tháo kiểm tra phần xích cam xem sao đã.

minhnhuan

Tài xế O-H

Thưa cụ em nghi là cái bơm xăng cơ bị kêu
Cụ thử kiểm tra kĩ nha
Bơm xăng dùng đũa đẩy tựa vào trục cam dẫn động
Lúc trước em có đại tu mới để ý tới con xe này

thinhpto

Tài xế O-H

Theo e nghĩ con đội với cò không thể có tiếng kêu như vậy.cụ thử tháo kiểm tra phần xích cam xem sao đã.

sao lại không hả cụ, con đội do lâu ngày nên tụt dầu, dẫn đến có khe hở nên sinh ra tiếng kêu, khi nổ thì dầu dk bơm vào, nên lại êm

thinhpto

Tài xế O-H

Hôm nay em kiểm tra thấy,trước tiên bi tăng giây điều hòa bị kêu dã thay,hiện tại còn tiếng kêu sau khi đề nổ máy khoảng một phút sau máy mới em .tiếng kêu ở phía đầu máy .nhìn thấy phần mặt bích cam có vết mới tháo. chắc có vấn đề ở phần thay xích ,hiện nay chủ xe có việc phải đi hôm nào xong việc làm tiếp.

nhà cháu nghĩ cụ tháo nắp giàn cò ra con đội, nếu con đội ok thì cụ thay ngay con tăng cam đi, chứ xích mới thay thì chưa chết dk

dungtt

Tài xế O-H

Có 2 trường hợp sẽ dẫn đến như cụ chủ thớt nói, đầu tiên là con đội dầu, khi ở chế đọ nguội máy áp dầu tụt thế nên khi động cơ hoạt động đã nóng thì tiếng kêu bớt đi và em, trường hợp thứ 2 nữa dẫn tới là bi tăng xích cam, khi nguội máy áp dầu tụt do con tăng không giữ được được dầu khi máy đã hoạt động nóng áp dầu tăng sẽ làm con tăng xích căng và giảm tiếng kêu ở máy

baotohalong62

Tài xế O-H

Các bác ạ em làm xong rồi hôm nay xe quay lại em quyết định tháo kiểm tra xích cam . do thay xích không thay búa tỳ xích,chắn xích chỉ thay mỗi xích không .em thay búa tỳ ..hết luôn máy nổ êm rồi các bác ạ..

lamhong

Tài xế O-H
Kêu thì nhiueef lí do lắm cam thay nhung co thay đồng bộ ko.bơm dầu kém củng kêu,con cò mòn củng kêu nói chung bác pai xác định xem kêu o đâu.mà sáng ra nổ kêu to hơn thì em nghỉ khoảng 80% là do xích cam rùi ,nổ được 1 lúc có dầu lên bôi trơn rùi nên đỡ kêu hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên