Xe Vespa LX mất điện

phamnam89
Bình luận: 24Lượt xem: 14,981

phamnam89

Tài xế O-H
Chào các cụ.hôm nay em gặp 2 xe vespa lx đời khóa từ bị mất điện cao áp.e đã thay vòng từ mới và kiểm tra dây dợ hết mà vẫn không có điện.e mún hỏi có cụ nào biết chỉ giúp e la ngoài khả năng chết ic còn có nguyên nhân nào khác dẫn đến mất điện cao ap ko ah

tuanhaitin

Tài xế O-H
Chào các cụ.hôm nay em gặp 2 xe vespa lx đời khóa từ bị mất điện cao áp.e đã thay vòng từ mới và kiểm tra dây dợ hết mà vẫn không có điện.e mún hỏi có cụ nào biết chỉ giúp e la ngoài khả năng chết ic còn có nguyên nhân nào khác dẫn đến mất điện cao ap ko ah
- Sau khi thay thì đèn immonilizer có tắt khi chìa khóa ở vị trí On không?. Nếu đèn này còn sáng thì hệ thống chống trộm vẫn còn hoạt động. Cụ không mô tả đèn này thì khó chuẩn đoán.

phamnam89

Tài xế O-H
Nói thật là em không có tài liệu của piaggio cụ ah.những gì biết được chỉ qua kinh ngiệm làm thôi.nếu bây giờ có tài liệu hay ai đó chỉ dẫn cho thì tốt quá

phamnam89

Tài xế O-H
Em lại gặp tiếp 1xe bệnh như thế đây.chưa biết nên xử lý thế nào.bật khóa điện lên thì đèn code nháy 1 chậm2 nháy nhanh rồi sau đó sáng hoài

audi@@

Tài xế O-H
e cũng đang chạy con lx, cái chìa màu xanh sau bao nhiêu lần chạy (1000 lần thì phải) thì phải cho cái chìa chính vô cài lại cho cái chìa phụ thì phải, có thông tin thế nhưng ko rõ các cụ ợ, cụ nào có kinh nghiệm gì về nó không nhỉ ?

truongyenkm27

Tài xế O-H
chào các ! cụ em nhớ không nhâm trước em cũng làm 1 con LX đèn code bi hỏng vòng từ " không có điện cao áp" .Khi thay vòng từ mới vào thì vẫn không có điện cao áp, lúc đó là dùng chia khóa phụ, sau đó nhờ tư vấn của người bạn em nó bảo về lấy chia khóa chính rồi cắm vào bật on sau đó tắt rút ra cắm chia khóa phụ vào bật lên và tắt đi , làm như vậy trong vòng 7 lần là chìa khóa phụ lại ok. Em có chút ngu kiến , có gì sai mong các cụ chỉ bảo thêm

audi@@

Tài xế O-H
chào các ! cụ em nhớ không nhâm trước em cũng làm 1 con LX đèn code bi hỏng vòng từ " không có điện cao áp" .Khi thay vòng từ mới vào thì vẫn không có điện cao áp, lúc đó là dùng chia khóa phụ, sau đó nhờ tư vấn của người bạn em nó bảo về lấy chia khóa chính rồi cắm vào bật on sau đó tắt rút ra cắm chia khóa phụ vào bật lên và tắt đi , làm như vậy trong vòng 7 lần là chìa khóa phụ lại ok. Em có chút ngu kiến , có gì sai mong các cụ chỉ bảo thêm
chắc vậy cụ ạ, e cũng nghe nhiều người nói vụ này ùi

trexanh135

Tài xế O-H
làm đi làm lại 7 lần từ chỗ nào đến chỗ nào bạn? nghĩa là làm 7 lần từ đầu đên cuối hay chỉ bật và tắt 7 lần đối voái chìa khóa phụ? bác nói rõ giúp em cho em đỡ hoang mang

truongyenkm27

Tài xế O-H
làm đi làm lại 7 lần từ chỗ nào đến chỗ nào bạn? nghĩa là làm 7 lần từ đầu đên cuối hay chỉ bật và tắt 7 lần đối voái chìa khóa phụ? bác nói rõ giúp em cho em đỡ hoang mang
Cụ ơi, nghĩa là cụ cắm chìa khóa chính vào bật lên và cụ rút chìa khóa chính ra
sau đó cắm chìa khóa phụ vào và bật lên rùi tắt đi làm như thế trong vòng 7 lần ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên