Xe Vios đề nổ lúc đầu rung bần bật như bỏ máy

thinhpto
Bình luận: 41Lượt xem: 8,045

thinhpto

Tài xế O-H
e đang làm con vios cứ để nguội máy thì đề nổ lúc đầu rung bần bật như bỏ máy, nhưng khi rút từng máy thì không máy nào bỏ hẳn..... chủ xe có kêu là đi 100km thì lịm máy, nên e thay bơm xăng, tháo ra thấy xăng trong bình nhiều bùn vs nc, thế là e thay luôn lọc xăng, có đi hàn lại đường ống đổ xăng, trên máy thì e vệ sinh kim phun, cổ ga, bugi thì chủ xe kêu mới thay nên e ko thay, 4 cây mobin nứt hết ở thân nên e thay hết 4 cây luôn. giắc vào con ocv bị vỡ, giắc cắm chập chờn e đã cắm lại( nhưng ko chắc cho lắm).... lúc đó làm xong thì ngon lanh. nhưng hôm sau chủ xe kêu vẫn rung. mong các cụ chỉ giáo cho e xem còn nguyên nhân gì nữa ko ạ????

TIENDUNG17

Tài xế O-H
nếu giống như mình miêu tả thì có thể hệ thống bù ga cho máy lạnh của bạn có vấn đề bạn nên kiểm tra lại xem sao.
đó là phỏng đoán của mình. mong nhận duocj hồi đáp .

ledoan

Tài xế O-H
Vi
e đang làm con vios cứ để nguội máy thì đề nổ lúc đầu rung bần bật như bỏ máy, nhưng khi rút từng máy thì không máy nào bỏ hẳn..... chủ xe có kêu là đi 100km thì lịm máy, nên e thay bơm xăng, tháo ra thấy xăng trong bình nhiều bùn vs nc, thế là e thay luôn lọc xăng, có đi hàn lại đường ống đổ xăng, trên máy thì e vệ sinh kim phun, cổ ga, bugi thì chủ xe kêu mới thay nên e ko thay, 4 cây mobin nứt hết ở thân nên e thay hết 4 cây luôn. giắc vào con ocv bị vỡ, giắc cắm chập chờn e đã cắm lại( nhưng ko chắc cho lắm).... lúc đó làm xong thì ngon lanh. nhưng hôm sau chủ xe kêu vẫn rung. mong các cụ chỉ giáo cho e xem còn nguyên nhân gì nữa ko ạ????
Vios đời nào bác

tinguyen1995

Tài xế O-H
Có 2 nguyên nhân để xe của bạn bị như vậy
Thứ nhất là hệ thống đánh lửa (bô bin và bu gi)
Thứ hai là hệ thống cung cấp và phun nhiên liệu
Theo mình phỏng đoán thì bạn đã thay và vệ sinh hệ thống cung cấp và phun nhiên liệu còn hệ thống đánh lửa bạn đã thay dây phin nhưng bạn đã quên một chi tiết rất quan trọng là bu gi bạn hãy kiểm tra bu gi và thay thế nếu cần mong bác sẽ sớm chữa khỏi bệnh cho em nó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên