Xe vios đời 2008 không nổ được đèn check bình thương

anhluanc5a
Bình luận: 9Lượt xem: 1,258

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Xe vios đời 2008 không nổ được đèn check bình thương

Em gặp 1 con toyouta vios đời 2008 đèn check bình thương quét không có lỗi nhưng xe nổ lên rồi chết xăng chuẩn mới xuc bình xong các bác chém rup với

với 1 bệnh như thế này ,theo lời bác nói thì cái bác đã làm được là quan sát thấy có đèn check,máy không báo lỗi và xúc rửa bình xăng.chấm hết.thế bác có phải là thợ không?nếu là thợ và muốn nhận được sự giúp đỡ của anh em thì bác cần cung cấp những gì bác đã kiểm tra và tình trạng máy trước khi bị hiện tượng trên.
theo hiện tượng của bác thì có thể do áp suất bơm xăng không đủ,do cảm biến gió,do hệ thống đánh lửa hoặc do hộp. bác nên kiểm tra tất cả những vấn đề cơ bản như nguồn đén các hệ thống,cảm biến,áp xăng,áp buồng đốt,tình trạng buzi...

oto16ahn

Tài xế O-H
Cuj kiểm tra điện xuống bơm xăng,rút giắc Ecu ra vệ sinh cụ nhé .kiểm tra dây từ rơ le bơm xăng về hộp xem thế nào

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Cụ đã làm những gì rồi ạ,nổ lên được bao lâu thì chết ạ hay muốn nổ rồi chết luôn,chết máy rồi đề lại luôn có nổ không.....cụ đưa thông tin như thế sao chém.cụ đã kiểm tra áp xăng bao nhiêu mà oke ạ,khi chết máy áp xăng là bao nhiêu,

hathele

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra xem có cái ống hơi nào bị tụ không nhé, rồi tính vì cụ cho ít thông tin quá

Mizu817

Tài xế O-H

Hình như dòng xe này chết 1 con cảm biến j không báo lỗi thì phải,mà 1 con cảm biến die thì xe sẽ không nỏ máy được

vietphuong83

Tài xế O-H

Các bác ơi cho em hỏi,trường hợp này nếu đã dùng máy đọc lỗi quét qua,nếu như phần nhiên liệu hay điện có vấn đề thì đương nhiên phải cho ra lỗi hoặc code(trừ khi máy đọc lỗi có vấn đề),theo em đầu tiên bác phải khẳng định được máy đọc lỗi của bác không có vấn đề thì sẽ phân tích gọn gàng hơi

vietphuong83

Tài xế O-H

Nếu xe bác đề không nổ được,dùng máy quét không có lỗi,em khẳng định với bác là do củ Đề,vòng tua chưa đạt đến vòng quay để động cơ khởi động thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên