Xe wave chạy không đều, không có galenty

M
Bình luận: 8Lượt xem: 2,608
Vấn đề là em mới bung máy 1 con wave tàu, dọn lại sơ, sau khi ráp máy lại và cho nổ máy thì em canh chỉnh vít xăng và gió. nhưng khổ nổi em không hiểu vì sao canh chỉnh mãi vẫn không được. khi cầm ga và tinh chỉnh vít xăng cho tiếng máy nổ lớn nhất và sau đó chỉnh vít gió thì máy chạy vẫn k êm. khi ga nhỏ thì tiếng máy nổ chân 3 không đều, và khi buông tay ga thì xe tắt hẳn. ga nhỏ thì tiếng nổ cứ lụp bụp lụp bụp. em đã tháo bình xăng con ra vệ sinh sạch sẽ nhưng khi ráp vào vẫn thế. em cũng đã thay luôn cho nó bộ lọc gió nhưng vẫn không giúp gì hơn được. về phần lửa thì em đã thay vô lăng, bu gi, lửa khá mạnh và đều, nhưng không hiểu sau máy vẫn cứ như vậy. trước khi bung máy thì tiếng nổ vẫn đều và êm, nhưng sau khi dọn lại xong xuôi thì nó như vậy, mong các bác giúp giùm em. em đã nghỉ học 2 ngày để làm cái con xe này, hôm nay mà k xong thì ngày mai không biết lấy xe đâu đi học...hix

phuviet91

Tài xế O-H
Vấn đề là em mới bung máy 1 con wave tàu, dọn lại sơ, sau khi ráp máy lại và cho nổ máy thì em canh chỉnh vít xăng và gió. nhưng khổ nổi em không hiểu vì sao canh chỉnh mãi vẫn không được. khi cầm ga và tinh chỉnh vít xăng cho tiếng máy nổ lớn nhất và sau đó chỉnh vít gió thì máy chạy vẫn k êm. khi ga nhỏ thì tiếng máy nổ chân 3 không đều, và khi buông tay ga thì xe tắt hẳn. ga nhỏ thì tiếng nổ cứ lụp bụp lụp bụp. em đã tháo bình xăng con ra vệ sinh sạch sẽ nhưng khi ráp vào vẫn thế. em cũng đã thay luôn cho nó bộ lọc gió nhưng vẫn không giúp gì hơn được. về phần lửa thì em đã thay vô lăng, bu gi, lửa khá mạnh và đều, nhưng không hiểu sau máy vẫn cứ như vậy. trước khi bung máy thì tiếng nổ vẫn đều và êm, nhưng sau khi dọn lại xong xuôi thì nó như vậy, mong các bác giúp giùm em. em đã nghỉ học 2 ngày để làm cái con xe này, hôm nay mà k xong thì ngày mai không biết lấy xe đâu đi học...hix

em nghĩ lỗi thuộc về phần máy cụ ạ .cụ kiểm tra cam đã đặt chuẩn chưa ,và cái hãm chống nổ ngược ở trục cam đã ráp chính xác chưa ạ.

Cam kiểm tra như thế nào là đạt chuẩn vậy bác? về phần cam thì em tháo ra xoáy xuppap, lau lại cặp cò và gối cam cho bóng thôi rồi ráp lại. còn về phần cái hãm chống nổ ngược mà bác nói có phải là cái gối cam phụ k bác? về cái phần này em chưa được thồn suốt mong bác chỉ bảo e

kelangdu

Tài xế O-H
Hình như đó không phải là khóa chống nổ ngược mà là khóa để khi tắt máy xupap xả luôn mở cho máy tắt êm hơn chống giật máy.

stylewave

Tài xế O-H
Xe đi lâu lâu cũng nên xem lại cái xích cam và căn lại tầm nổ.
Xe mình nhiều lúc cứ dừng đèn đỏ chết máy , sau khi bảo dưỡng không hết xem lại cái này lại êm luôn.nhiều khi cái đơn giản lại không để ý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên