Xe wave kêu lọc cọc

T
Bình luận: 6Lượt xem: 7,705

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
Con xe em cứ đi tầm 1 tháng là lại kiu lọc cọc từ bộ nhông sên dĩa, cứ tăng lên tra nhớt là lại hết, e ko hiểu sao nó mau xuống vậy, có bác nào có cách nao cho nó lâu kêu tí ko, chứ cứ 1 tháng mà chỉnh lại mệt quá à

bạn kt lạt độ mòn răng mòn quá k ăn khớp gây ra tiếng kêu khi chạy, kt lại độ chùng sên cần thiết, dây sên cần phải có 1 độ chùng nhỏ, k có độ chùng dễ hư nsd với cái đùm sau, tăng sên 2 bên phải đều, bên cao bên thấp mau hư nhông sên dĩa, bạn mua bộ nhông sên dĩa mặt trời của thái xài cho lâu, cũng có thể do cái bọc sên k đúng tiêu chuẩn nên khi sên giản nhẹ cũng gây ra tiếng cạ

windows+E

Tài xế O-H
Con xe em cứ đi tầm 1 tháng là lại kiu lọc cọc từ bộ nhông sên dĩa, cứ tăng lên tra nhớt là lại hết, e ko hiểu sao nó mau xuống vậy, có bác nào có cách nao cho nó lâu kêu tí ko, chứ cứ 1 tháng mà chỉnh lại mệt quá à

Bác kiểm tra lại hết xem sên có bị mòn ko . nếu chưa mòn lắm thì bác tháo sên ra ngoài rồi dùng dầu hôi rửa cho sạch . sao đó lắp lại và tra mỡ bò vào là hết .

Akai6776

Tài xế O-H
cho minh y kjen 1 tj nha'.theo con em gaj mj`nh co 2 cach de tranh tjnh trang cho bac la`....1 bac chju kho bo~ tjen mua do^` ngon dj la^u chung`.2 mo^~J la^`n leo le^n xe bac dj nhe. nhe. dum` no' va dung cho~ do^` nang. con em gạ cua em bao dam bac ko con lo j ve van de ay.con` bac ko bao dam dc 2 van de day thj bac chju kho kho^~ dai` dai` hjxz.

maiphuhoa1987

Tài xế O-H
bác đá trống đứng lên và quay bánh xe xem day sên nó có nhảy không, nếu xên nhảy thì bạn nên thay xên mới đi.. không thui rất nguy hiểm... nên mua xên tốt nha bạn...

kimdevn

Tài xế O-H
cái này có thể là do bác bộ nhông sên dĩa của bác là hàng tàu rồi
tốt nhất bác thay bộ khác đi

xe_cam

Tài xế O-H
NSD mòn nó cũng kêu lộc cộc,NSD mới mà hàng dõm nó cũng kêu lộc cộc
Nếu lộc cộc nữa thì bạc đạn cùi dĩa 6203 bị rơ.NSD căng ko thẳng bị lệch do quá trình tăng sên...cũng kêu lộc cộc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên