xe wave rsx có tiếng click nhỏ khi tăng ga giảm ga

K
Bình luận: 14Lượt xem: 1,804

kawasaki-monkey

Tài xế O-H
em gặp 1 chú wave rsx
để nổ granti thì bình thường khi vào số lúc tăng ga giảm ga thì có nghe thấy tiếng click nhỏ mà tiếng này ở trong máy em đã kiểm tra cả đi trên xe rùi dựng chân chống giữa rùi ngồi trên xe không phải do nhông xích em nghĩ là do phần côn các bác nào đã sử lý rùi tư vấn dùm em với tiếng click nhẹ như tiếng gõ móng tay vào hộp xích hi hi

thinhpto

Tài xế O-H
em gặp 1 chú wave rsx View attachment 4213 để nổ granti thì bình thường khi vào số lúc tăng ga giảm ga thì có nghe thấy tiếng click nhỏ mà tiếng này ở trong máy em đã kiểm tra cả đi trên xe rùi dựng chân chống giữa rùi ngồi trên xe không phải do nhông xích em nghĩ là do phần côn các bác nào đã sử lý rùi tư vấn dùm em với tiếng click nhẹ như tiếng gõ móng tay vào hộp xích hi hi
đấy là bệnh đặc trưng của dòng honda rồi cụ ơi, khi cụ tăng ga thì côn 3 lá văng ra, khi giảm ga thì 3 lá côn thu lại, do không có cao su giảm chấn, nên 3 gông sắt đập vào nhau phát ra tiếng kêu. nếu cụ muốn hết kêu thì thay cả cụm côn tàu vào:D, không thì chạy dòng yamaha cho nó bốc, lại hết kêu

thinhpto

Tài xế O-H
ý em là bánh răng to ở bên côn tải em nhớ ở wave anfa có cái em cầm vặn hơi dơ 1 chút
à, giờ e đã hiểu ý cụ, con đó mà dơ thì tiếng kêu như bị kêu biên, nhưng tới 1 tấm ga nhất định thì hêt, e cũng không phải thợ sửa xe máy, e chỉ theo những gì mà e tích cóp dk khi đi xe máy thôi........ các cụ cứ gạch đá

kawasaki-monkey

Tài xế O-H
à, giờ e đã hiểu ý cụ, con đó mà dơ thì tiếng kêu như bị kêu biên, nhưng tới 1 tấm ga nhất định thì hêt, e cũng không phải thợ sửa xe máy, e chỉ theo những gì mà e tích cóp dk khi đi xe máy thôi........các cụ cứ gạch đá
ý cậu cũng đúng 1 phần rùi nhưng e đang băn khoan tiếng click nhỏ là do phần búa hay bánh răng to hi hi
các bác nào đã sử lý rùi thì tư vấn e nhé hi hi

thinhpto

Tài xế O-H
ý cậu cũng đúng 1 phần rùi nhưng e đang băn khoan tiếng click nhỏ là do phần búa hay bánh răng to hi hi
các bác nào đã sử lý rùi thì tư vấn e nhé hi hi
e giám khẳng định với cụ là do phần búa, khia tăng ga xong giảm ga, thì 3 là côn( phần sương côn làm bằng sắt) va chạm với nhau, phát ra tiếng kêu đó

thinhpto

Tài xế O-H
thank bác nhé hồi sáng e bảo khách như vậy là chuẩn rùi
nói chung bây giờ đi xe honda là xác định sống chung với tiếng kêu đó cụ à. thay côn làm gì cho mệt người chứ, nếu hộ muốn êm thì chuyển hãng khác, e thì vẫn khuyên mọi ng nên chạy ya, vì e thấy dòng đó bền, giờ e vẫn chạy, chứ honda việt nam thì chán lắm

Nguyennammotorpt

Tài xế O-H
Ai bảo là không có cao su giảm chấn. Các ông tháo ra xem có hay không.
Nguyên nhân bọn này do 3 cái chấu ở 3 quả văng đập vào nhau nên nó kêu.
Muốn hết kêu đơn giàn không phải thay cái gì hết. Chỉ tháo 3 quả văng ra cho vào mài bỏ hết cái chấu đấy đi là ok.
[MERGETIME="1417965451"][/MERGETIME]
Mài bỏ ba cái chấu đấy là song mà các cụ cứ phán thay côn làm gì. Cư mài bỏ hết cái chấu đi.
[MERGETIME="1417965468"][/MERGETIME]
Mài bỏ ba cái chấu đấy là song mà các cụ cứ phán thay côn làm gì. Cư mài bỏ hết cái chấu đi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên