Hỏi về cách hoạt động của con rơ le bơm xăng trên Nissan Xtrail

cucchangda
Bình luận: 19Lượt xem: 3,202

cucchangda

Tài xế O-H
Do ít học nên giờ mới gặp loại rơ le nó vẽ thế này, mà em chưa biết nó chạy sao ạ, các bác ai biết giúp em với ạ. Đây là của Nissan xtrail ạ.

.

Hgtuc89

Tài xế O-H
Có mỗi con relay.nó đc khiển qua hôpj đó cụ.những mạch khác bỏ qua đi mình chỉ tâpj trung mạch rơ le khiển bơm thôi.bác nên đơn giản hóa vấn đề.bê nguên cả mạch khối động cơ vào lm j.đã thế mạch ghi rất rõ "tiếq việt" lại còn.

cucchangda

Tài xế O-H
Có mỗi con relay.nó đc khiển qua hôpj đó cụ.những mạch khác bỏ qua đi mình chỉ tâpj trung mạch rơ le khiển bơm thôi.bác nên đơn giản hóa vấn đề.bê nguên cả mạch khối động cơ vào lm j.đã thế mạch ghi rất rõ "tiếq việt" lại còn.
bác giải thích rõ hơn cho em được không ạ, hộp nó khiển dương hay âm hay cả dương cả âm, còn vấn đề về đọc tiếng việt thì bác yên tâm, em thạo lắm.

ngocngocdt

Tài xế O-H
bạn cho ảnh đầy đủ hơn đi,xem phía ngoài nó ra sao.nếu ko còn nguồn nào nữa thì nó lấy nguồn từ rolay đánh lửa.
Mình ko rành về xe cộ lắm nhưng đọc sơ đồ mạch điện thì mình cũng bít sơ sơ. Theo nguyên lý của bơm xăng thì mình hiểu chỉ khi nào áp xăng giảm đến mức giới hạn thì bơm xăng mới làm việc, đồng nghĩa với việc nguồn khiển relay bơm mới đóng, vì thế ko thể lấy nguồn khiển relay từ nguồn đánh lửa được mà nó phải xuất phát từ CPU.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên