Xin các anh, chú, bác tư vấn nghề nghiệp

thanh1995
Bình luận: 10Lượt xem: 1,316

thanh1995

Tài xế O-H
em hiện đang là sinh viên năm 4 ĐH, năm sau sẽ thực tập bên ngoài.E hướng tới là thợ máy gầm .các anh, chú, bác là người đi trước xin chỉ giáo cho em nên theo mảng xe du lịch hay xe tải, đầu kéo ạ. 2 mảng này có những thuận lợi và thách thức gì? em chân thành cảm ơn!

tuananh0589

Tài xế O-H
năm 4 đại học thì bạn nên học thêm cái bằng lái xe 4 chỗ cũng được , ra trường có cái bằng làm lái xe taxi đỡ dầu mỡ .
còn quyết tâm theo nghề thì với trình độ đại học nên làm xe con , hà nội , hcm mà làm .

AET_Lam

Tài xế O-H
em hiện đang là sinh viên năm 4 ĐH, năm sau sẽ thực tập bên ngoài.E hướng tới là thợ máy gầm .các anh, chú, bác là người đi trước xin chỉ giáo cho em nên theo mảng xe du lịch hay xe tải, đầu kéo ạ. 2 mảng này có những thuận lợi và thách thức gì? em chân thành cảm ơn!
mình nghĩ bạn nên học bằng lái để thuận tiện cho việc đam mê nghề nghiệp. còn việc theo mảng nào thì bạn cứ làm thử mới biết. thử thách chung là nghề này khi vào việc lương củng khá thấp. cố gắng kiên trì và nên tìm cho mình thầy giỏi. Kiên nhẫn là yếu tố hàng đầu! chúc bạn thành công.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nếu với mục đích thực tập đầu đời với máy- gầm thì nên theo xe tải

hoangviet5122

Tài xế O-H
bác học đai học thì xu thế nên theo những dòng xe con chứ, những dòng này đòi hỏi có trình độ, kiến thức với công nghệ mới, lại nhẹ nhàng hơn những dòng xe tải ,với máy gầm

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có thể ý bác ấy là do xe tải ở VN đa phần là xe cũ nên tất nhiên là về công nghệ không thể so sánh với xe con rồi, còn về trình độ thì mỗi người có hiểu biết khác nhau không so sánh kiểu đấy được
Như thế là phiến diện, bác nhỉ. Xe tải đòi hỏi nhiều kỹ năng lắm đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên