Xin các bác chỉ giáo!

S
Bình luận: 2Lượt xem: 663

samson_auto

Tài xế O-H
E đang phân vân về cách tính vận tốc động cơ của cảm cảm biến trục khuỷu. E thì e nghĩ thế này ko biết có đúng không: ECU động cơ sẽ tính số vòng quay động cơ do tín hiệu Ne của cảm biến trục khuỷu gửi về trong một khoảng thời gian nào đó để đưa ra tốc độ động cơ là bao nhiêu v/p.
Nhưng nếu ECU tính toán tốc độ động cơ bằng cách đó thì e lại có 1 thắc mắc là từ tốc độ động cơ nó có tính được góc quay của trục khuỷu không? ví dụ như nó có thể tính toán được trục khuỷu đã quay được 1 góc là 75 độ khi dựa vào tốc độ động cơ hay khong?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
E đang phân vân về cách tính vận tốc động cơ của cảm cảm biến trục khuỷu. E thì e nghĩ thế này ko biết có đúng không: ECU động cơ sẽ tính số vòng quay động cơ do tín hiệu Ne của cảm biến trục khuỷu gửi về trong một khoảng thời gian nào đó để đưa ra tốc độ động cơ là bao nhiêu v/p.
Nhưng nếu ECU tính toán tốc độ động cơ bằng cách đó thì e lại có 1 thắc mắc là từ tốc độ động cơ nó có tính được góc quay của trục khuỷu không? ví dụ như nó có thể tính toán được trục khuỷu đã quay được 1 góc là 75 độ khi dựa vào tốc độ động cơ hay khong?

thắc mắc của bạn cũng đúng. không biết thì nên hỏi như vậy sẽ rất tốt.trên đĩa hay vành răng tạo xung của tín hiệu NE bao giờ cũng có 1 điểm khác với những điểm khác để ECU nhận biết nó đã quay được 1 vòng bằng 360 độ ứng với ... xung tùy theo từng dòng xe.... và những cái này trên O-H mình có rất nhiều.để tiết kiệm thời gian cho mình bạn hãy tìm ở thanh công cụ " tìm kiếm " ở phía trên trước nhé.:3::3::3:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên