Xin các cụ chỉ giáo em phần điện điều khiển lốc con toyota corola

D
Bình luận: 12Lượt xem: 1,447

dungoto10

Tài xế O-H
Tình hình là thế nay các cụ à .hôm nọ em làm lạnh con này tháo ra để thay van .khi lắp lại thì mất điện lốc em kiểm tra thì cầu chì vẫn ngon nhưng chân 30 của rơ le ac bi mất đienj em tim mãi mà ko ra .em đành phải câu đien từ cầu chì sang chân 30 thi chạy ngon .nhưng mà bị 1 cái là tắt quạt gió mà lốc không ngắt .em mới lam nên cũng chưa hiểu mong các cu. giúp đỡ .thak các cụ nhiều

tanphat

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra lại có ghim thiếu giắc điện nào ko , và bạn kiểm tra công tắc AC có khiển lửa hoặc mas xuống hộp hay ko và nếu có thì bạn kiểm tra hộp khiển lóc lanh thử xem sao .

dungoto10

Tài xế O-H
Em kiểm tra cắm đủ rắc rồi tke theo cụ khả năng bệnh con này nằm ỏ đâu vậy .có khi nào cái công tắc quạt gió nó hỏng ko ngắt dc nguồn đến ac ko ha? cụ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Tình hình là thế nay các cụ à .hôm nọ em làm lạnh con này tháo ra để thay van .khi lắp lại thì mất điện lốc em kiểm tra thì cầu chì vẫn ngon nhưng chân 30 của rơ le ac bi mất đienj em tim mãi mà ko ra .em đành phải câu đien từ cầu chì sang chân 30 thi chạy ngon .nhưng mà bị 1 cái là tắt quạt gió mà lốc không ngắt .em mới lam nên cũng chưa hiểu mong các cu. giúp đỡ .thak các cụ nhiều
con này của bác là con nào thế?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Thưa cụ là toyota corola đời cung~ cũ ròi a.

corola đời cũ ngoài các giơ le câu chì và công tắc AC bên trên thì ở vách ốp bên phụ có 1 cầu chì 1 giơ le và mấy cái dây điện đều là của hệ thống AC nhé.em có 1 con làm cả buổi mới phát hiện ra nó bị ở cụm đó ah.có gì bác cập nhật thông tin cho anh em chém tiếp ah.mạch con này cũng không khó xơi lắm đâu bác ạ

minhduc1208

Tài xế O-H
Như bác nói thì sau khi đã câu điện thì tắt quạt gió là ngắt lốc đúng không ah?nếu tắt quạt gió trong xe thì đương nhiên phải ngắt lốc rồi chứ.mà bác bảo tháo ra thay van tiết lưu thì liệu bác đã cắm lại giắc ở chỗ con role ngắt lạnh chưa vậy ah?cho thêm thông tin nhé

phamhuy

Tài xế O-H
Cái này bác kiểm tra lại đường dây từ mạch điều khiển quạt đến relay hoặc công tắc AC nhé, lí do là khi bác bật lạnh, bác phải bật quạt và AC thì block mới chạy, còn chỉ bật quạt không thì không chạy block.

iwillwin_3010

Tài xế O-H
Bác xem đã cắm hết rắc điện chưa . cái rắc ở dàn lạnh cảm biến nhiệt ấy ko căm nó ko chạy được đâu
em cũng bị một lần tìm lại mới biết cắm lỏng

duongnt8686

Tài xế O-H
Cái này bác xem lai xem công tac ac thương bị mất mas vì bị khiển mass,và có thể bị hết gas vì có 1 van hay gọi là cảm biến báo trong hệ thống ko có gas thi cảm biến này sẽ báo ngắt lốc đó

dungoto10

Tài xế O-H
Thưa các cụ tình hình hôm nay xe quay lại để kiểm tra .em lần ra được cái cầu chì từ cầu chì đến ac .hóa ra nó cháy các cu à .lắp về rin lại ok hj=p~

mr.tung.oto

Tài xế O-H
em kiểm tra thì cầu chì vẫn ngon cụ nói như vậy mà cụ bảo bệnh là cháy cầu chì, lần sau kiểm tra ký đi đã cụ nha , đừng nên phụ thuộc quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên