Xin giúp đỡ xe Ford Transit

VaXamXe
Bình luận: 8Lượt xem: 2,681

Banhda

Tài xế O-H
Bác phải nói rõ hơn tình trạng cụ thể e nó sao. Bị lâu chưa? Trước thay côn có bị như vậy o? Thay côn vào so với trước nó sao.... thì các cụ trên cộng đồng mới trợ giúp b đk

nhatduy.0181

Tài xế O-H
Con Transit của bố em có hiện tượng tăng tốc lên hơn 30 km/h thì xe bị chững lại giống như bị phanh. Kiểm tra thì phanh vẫn ổn, (bố em mới thay côn mới cho nó). Các cụ cho em xin tư vấn với ạ!
CHào bác
Theo em bác nên kiểm tra các phần sau thử:
1 kiểm tra béc phun dầu, áp suất có đủ không?
2 Kiếm cái lọc nhiên liệu khác thay vào thử
3 Kiểm tra kết nối ABSS (nếu taplo báo đèn ABS thì kiểm tra mạng CAn xem thử)
4 Kiểm tra tubor thử
Chúc bác may mắn, có gì bác thông báo cho a.e biết học hỏi thêm kinh nghiệm với ạ
Thân :)

hotoai

Tài xế O-H
bác phải nói rõ tình trạng bệnh như thế nào. không tăng tốc được hay bị yếu máy hay bó phanh

manhcam078179

Tài xế O-H
Ít thông tin quá bạn ak
Ví dụ như xe vòng tua máy thế nào, có bị giạt cảm giác của hộp số không.
Ford transit có bản trang bị cả phanh abs nên cũng có thể liên quan, vậy khi xe như bị phanh ở tốc độ 30 thì có lực tù bàn đạp phanh dội vào chân ko.
It thông tin nên cũng khó nói.

manhcam078179

Tài xế O-H
CHào bác
4 Kiểm tra tubor thử
Chúc bác may mắn, có gì bác thông báo cho a.e biết học hỏi thêm kinh nghiệm với ạ
Bác cho em hỏi h tran sit phun điện rồi nhỉ, cái này e đang là sinh viên nên cũng ko rõ lắm.

VaXamXe

Tài xế O-H
Bác phải nói rõ hơn tình trạng cụ thể e nó sao. Bị lâu chưa? Trước thay côn có bị như vậy o? Thay côn vào so với trước nó sao.... thì các cụ trên cộng đồng mới trợ giúp b đk
CHào bác
4 Kiểm tra tubor thử
bác phải nói rõ tình trạng bệnh như thế nào. không tăng tốc được hay bị yếu máy hay bó phanh
Ít thông tin quá bạn ak
Ví dụ như xe vòng tua máy thế nào, có bị giạt cảm giác của hộp số không.
Ford transit có bản trang bị cả phanh abs nên cũng có thể liên quan, vậy khi xe như bị phanh ở tốc độ 30 thì có lực tù bàn đạp phanh dội vào chân ko.
It thông tin nên cũng khó nói.

Cảm ơn các bác, sáng nay bố em đã cho nó đến hãng mong là bắt được bệnh em nó. Trước khi thay côn thì không có vấn đề gì mới thay cách đây gần 1 tháng. Có thông tin gì em sẻ chia sẻ các bác nhé.

manhcam078179

Tài xế O-H
Con Transit của bố em có hiện tượng tăng tốc lên hơn 30 km/h thì xe bị chững lại giống như bị phanh. Kiểm tra thì phanh vẫn ổn, (bố em mới thay côn mới cho nó). Các cụ cho em xin tư vấn với ạ!
bao giờ hãng báo bệnh nói cho anh em với nhé, để xem thế nào, mà đấy cũng là điều nên có ở diễn đàn, đã đăng bệnh lên là phải có kết quả, hoặc cách giải quyết.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên