Xin giúp về lạnh xe Nissan blubers

T
Bình luận: 25Lượt xem: 2,729

TTTra_thovinh1988

Tài xế O-H
sin chào cả nhà. hôn nay en đã thử nạp thêm gas, nhưng vẫn ko được. sau đó em thay van tiết lưu khác thi chỉ cần nạp 500g gas la đạt đủ độ lạnh yêu cầu rồi....................................... kết luận cuối cùng là do van tiết lưu mới bị lỗi................... cam ơn các anh đã giúp đỡ em

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:11 PM ----------

hôn nay en đã thử nạp thêm gas, nhưng vẫn ko được. sau đó em thay van tiết lưu khác thi chỉ cần nạp 500g gas la đạt đủ độ lạnh yêu cầu rồi....................................... kết luận cuối cùng là do van tiết lưu mới bị lỗi................... cam ơn các anh đã giúp đỡ em :3:

hieudienlanh

Tài xế O-H
Cái vụ này của cụ không hẳn là do van mới bị lỗ đâu.Rất có khả năng là là hệ thống bị lẫn ẩm dẫn đến van bị tắc ẩm tạm thời.Nó đóng mở lien tục nên mới bị đie.Với áp suất như cụ nói thì chắc chắn phải mát.Đằng này không mát tý nào là do áp không ổn định - bám đá ngay đầu van - năng suất lạnh giảm.Lưu ý them các trường hợp tương tự là nghe tinh sẽ thấy van phun giật cục như sôi bụng.Chắc ăn thay lại cái phin là ôk.
Mà cụ mới gia nhập vào đây http://www.oto-hui.com/diendan/f511/anh-em-lanh-leo-bao-danh-cai-nhi-170713.html cho anh em tý thông tin tiện bề gạ gẫm nhau lúc bia bọt cho vui

minhduc1208

Tài xế O-H
sin chào cả nhà. hôn nay en đã thử nạp thêm gas, nhưng vẫn ko được. sau đó em thay van tiết lưu khác thi chỉ cần nạp 500g gas la đạt đủ độ lạnh yêu cầu rồi....................................... kết luận cuối cùng là do van tiết lưu mới bị lỗi................... cam ơn các anh đã giúp đỡ em

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:11 PM ----------

hôn nay en đã thử nạp thêm gas, nhưng vẫn ko được. sau đó em thay van tiết lưu khác thi chỉ cần nạp 500g gas la đạt đủ độ lạnh yêu cầu rồi....................................... kết luận cuối cùng là do van tiết lưu mới bị lỗi................... cam ơn các anh đã giúp đỡ em :3:

kiểu này là do cụ bị tắc ẩm van rồi em cũng đã bị vụ này nhưng là ở xe khác tốt nhất cụ thay luôn cho em cái phin cho lành đi ah

TTTra_thovinh1988

Tài xế O-H
hihi cảm ơn các anh, thì em cũng đã thay cả van và phin rồi mà, nhưng mà thay cái van này a van thứ 2 hihi
ah em sin tự giới thiệu sơ qua về mình một chút: em là Tào Thanh Trà, năm 87, quê ở Hưng Yên
hiện đang làm ở: gara trung yên, lô 9 trung yên 3, trung hòa cầu giấy

minhduc1208

Tài xế O-H
hihi cảm ơn các anh, thì em cũng đã thay cả van và phin rồi mà, nhưng mà thay cái van này a van thứ 2 hihi
ah em sin tự giới thiệu sơ qua về mình một chút: em là Tào Thanh Trà, năm 87, quê ở Hưng Yên
hiện đang làm ở: gara trung yên, lô 9 trung yên 3, trung hòa cầu giấy

ok cụ em cũng ở hưng yên cụ ở chỗ nào hưng yên vậy mà cụ vào đây báo danh nhéhttp://www.oto-hui.com/diendan/f511/anh-em-lanh-leo-bao-danh-cai-nhi-170713.html

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên