Xin giúp về lắp chế hòa khí máy phát điện động cơ xăng

H
Bình luận: 2Lượt xem: 5,098

HUIVN

Tài xế O-H
Báo cáo các bác em mới mua con máy phát Elemax SH7600EX thanh lý, trong lúc lau chùi máy, vô tình thấy cái cốc xăng nó hơi lệch, thò tay vào thì nó rơi ra . Cái này ác là nó chẳng có ren vặn hay ốc ác gì hết.
Sau khi xem trên Youtube chỉ thấy nó xoay nhẹ cái là vào và hướng dẫn cách tháo lắp nên em tháo ra xem thử. Úi giời, ai đời nó đổ keo con voi để gắn cốc xăng, keo khô cứng bám kính cả gioăng cao su. Tuy nhiên sau khi làm sạch đống keo con voi thì em kô tài nào lắp vào được vì kô có ren vặn hay bất kỳ thứ gì có thể giữ được cái bộ phận này, kô lẽ cái bộ chế này bị lỗi nên người bán hàng đỏ keo con voi vào? Các bác nhìn bộ chế sẽ thấy, nó lem nhem do keo đổ tràn cả ra ngoài
Các bác tham khảo hình ảnh thực tế và tư vấn giúp.
Thank các bác rất nhiều

MyPower

Tài xế O-H
Không có lý gì mà lại không có vít bắt cả. Nhưng nhìn hình bác post lên thì đúng là như vậy chẳng thấy vị trí nào để bắt vít cả. Mình không chắc chắn lắm, nhưng cái máy bơm nước nhà mình thì nó có vít bắt ở tâm cốc xăng bắt thẳng vào giclo chính ở giữa đó nhưng ở thân của giclo có các lỗ khoan ở phía dưới phần ren bắt vít. Không biết cái chế nhà bác có hay không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên