Xin hỏi các cụ về xe arblade

D
Bình luận: 11Lượt xem: 1,323

jj

• fg

Số phiếu: 0 0.0%
  • h

• n

• Số lượng người bầu chọn
    0

tyduong

Tài xế O-H
Tôi có xe Arblade Fi khó nổ vào mỗi buổi sáng.tôi dã thay thử bugi, vệ sinh kim phun,vs IACV.nhưng vẫn ko hiệu quả.buổi sáng cũng bật tắt chìa khóa khoảng 3 lần nhưng vẫn phải kéo đề thật dài hoặc phải mấy lần mới nổ. Xin các cụ tư vấn giúp
kiem tra co loi 7 ko bac

phamnam89

Tài xế O-H
bác kiểm tra lọc gió chưa?ắcquy còn khoẻ không,ap suất buồng đốt có tốt không và bác đả thử kiểm tra xem có lỗi gì không chưa?

juno_vt00

Tài xế O-H
Nếu xe không báo lỗi thì bạn kiểm tra áp suất bơm xăng , kim phun có kẹt hay không , theo bạn nói thì mình nghĩ phần lớn nhất của bạn là bị yếu hơi ( bạn kiểm tra phần xupap , xéc măng , piston )

hongoc89

Tài xế O-H
cai do cụ kiem tra lai ap xuat bom va bet phun xem co gi khac thuong kg,nêu chúng ok thi cụ nên kiem tra ap xuap hoi va lua lai,nhiêu khi cai chup bu gi gan kg chat hoac bi ro điên cung bi đo cụ

vthangnd

Tài xế O-H
Theo em bác kiểm tra, nếu có điều kiện bác thay thử con cảm biến nhiệt độ nước làm mát vào xem. Vì buổi sáng trời lạnh con này mà hỏng thì nó ko báo cho ECM về nhiệt độ động cơ, để phun thêm lượng nhiên liệu nên khó khởi động vào buổi sáng!

Tranhoaison

Tài xế O-H
Theo tớ bệnh này do aq yếu thôi ..sáng ra lạnh trời ..bình aq đề không đủ tua nên khó nổ ..thay bình khác vào chắc ok
Đoán vậy thôi ..anh em đừng chém nhé !

Nguyennammotorpt

Tài xế O-H
Tôi có xe Arblade Fi khó nổ vào mỗi buổi sáng.tôi dã thay thử bugi, vệ sinh kim phun,vs IACV.nhưng vẫn ko hiệu quả.buổi sáng cũng bật tắt chìa khóa khoảng 3 lần nhưng vẫn phải kéo đề thật dài hoặc phải mấy lần mới nổ. Xin các cụ tư vấn giúp[/quot
Nếu đề rai quá ( bạn nghe thử vòng tua khi đề có nhanh quá không ) khả năng con nầy hơi yếu là rất cao ..tháo ra già lại súppap là ok. Bọn xe lead thường bị vậy

truongsonlam

Tài xế O-H
Tôi có xe Arblade Fi khó nổ vào mỗi buổi sáng.tôi dã thay thử bugi, vệ sinh kim phun,vs IACV.nhưng vẫn ko hiệu quả.buổi sáng cũng bật tắt chìa khóa khoảng 3 lần nhưng vẫn phải kéo đề thật dài hoặc phải mấy lần mới nổ. Xin các cụ tư vấn giúp
Theo tôi bạn kiểm tra lại bugi xem đúng thông số chưa ab fi sử dụng 1 trong 2 loai sau : CPR7EA – 9 (NGK)/U22EPR – 9 (DENSO); sủ dụng dầu nhớt có độ nhớt SEA:10w-30, để dễ khởi động khi trời lạnh bạn thay nhớt mobil1 gold 5w-30
theo mình bạn sẽ khắc phục được tình trạng trên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên