Xin hỏi về Kia Morning( loại taxi nhỏ của mai linh ạ)

lethuyen13
Bình luận: 8Lượt xem: 1,710

lethuyen13

Tài xế O-H
các bác ơi cho em hỏi em vô tình thấy chiếc kia moring 4 chổ của Taxi Mai Linh lúc mới chạy nó kêu re.re.re..... hỏi mấy bác tài mấy bác nói bị dây curoa. em không hiểu nếu dây curoa thì kêu mãi chứ đâu kêu tí rồi hết thôi ạ, chỉ kêu lúc lên ga và nhả côn thôi thì phải.:-?

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Đây là chuyện thường cụ ah. Riêng bọn txi này nhìu kái hay lắm. Mới nỗ máy lên là kêu luôn nhưng 1 lúc sau lại hết, có khi dây nát rùi nó cũng chẳng thèm kêu, nó k như mấy anh xe xịn, dây hơi có vđ là kêu loạn lên.

lehuyvu79

Tài xế O-H
kiểm tra lại dây đi cụ bị chùng dây thì tăng lên dây chai nứt thì thay,,trường hợp này dây bị là rất nhiều,lúc hết kêu là dây đã nóng lên ma xát tốt hơn lúc nguội

hondaaacu

Tài xế O-H
chính xác cụ ah.theo e nghĩ vòng tua máy tăng đột ngột,kéo theo dây curoa,mà dây curoa k căng,mòn...k còn độ bám chắc như dây mới vì thế sẽ bị trượt khi tua máy tăng đột ngột gây tiếng kêu rít rít réc réc.tăng dây or thay mới cụ ơi

kimdevn

Tài xế O-H
cái này thì cụ phải chạy ra ngoài xe rồi đứng im nghe xem em nó kêu ở đâu chứ
chứ ngồi trong xe rồi cụ nói nó kêu ở thì cái này khó quá

RongVangAuto

Tài xế O-H
Cái này pác mở nắp cabô ra nổ máy đứng đó nghe kiểm tra là biết mà, nếu kiểm tra mà dây chùng thì tăng lên còn nó mà nứt thì chịu chỉ có thay thôi đừng cố làm gì chạy nhỡ may nó đứt ja đó ko để ý lại mất thêm tiền như chơi đó!

hathele

Tài xế O-H
kiểm tra lại dây curoa đi cụ.
1 ro vong tua tăng đột ngột và dây đai dùng lâu nên cứng và gây hiện tượng đó

manhhung117

Tài xế O-H
kiểm tra lại dây curoa đi cụ.
1 ro vong tua tăng đột ngột và dây đai dùng lâu nên cứng và gây hiện tượng đó

Các bác nói chuẩn không cần chỉnh, mấy anh taxi mấy cái vụ bật điều hòa, quay đầu, sang đường hay mới bắt đầu tăng tốc là bị kêu ro ro ngay nghe rất to. Tại vì mấy bác ấy tận dụng đến khi dây nó không còn chạy được nữa mới thay, chủ yếu là dây cu roa máy phát với cu roa điều hòa.

longxehoi

Tài xế O-H
Chào cụ cái này bị dây coro là chính xác rồi cụ ạ . có hai trường hợp 1.dậy bị chai mới nổ máy lên không kêu nhưng nhít ga lên tý thì kêu lát rồi lại hết là vì khi mới mở máy lên thì bình yếu nên sạc lại tý ngay thời điểm đó rồi hết kêu .2 là khi nổ máy lên rồi lên ga thì kêu luôn vì dây coro chai qua rồi . khi này càng đạp ga càng kêu vì khi ga săn ty máy phát không sạc nên không kêu tùy vào dây coro mà kêu nhiều hay ít . càng ga lớn càng sạc nhiều và cũng càng kêu nhiêu . em chém thêu tý vậy thôi mong cụ thông cảm ......

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên