xin hướng dẫn xử lý dây curoa của kia morning

truongnamhai2105
Bình luận: 9Lượt xem: 8,338

truongnamhai2105

Tài xế O-H
Em mới đón một em Kia morning nhập đời 2011 về nhưng người bán có nhắc về phải thường xuyên thay dây curoa vì đời xe này rất chóng hỏng. em thì rất ngại sửa chữa lắt nhắt. không biết có cách nào xử lý triệt để vấn đề này (, thay dây xịn,...) không ạ. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị em trong diễn đàn.

khoasinh9x

Tài xế O-H
Chắc có cách đấy cụ ạ cụ nhìn xem các puly có cái nào bị vênh không nhé.nếu nó hay bị thì kể cả cụ thay day xin đến mấy thi nó cũng đứt

LeDinhVu

Tài xế O-H
Em mới đón một em Kia morning nhập đời 2011 về nhưng người bán có nhắc về phải thường xuyên thay dây curoa vì đời xe này rất chóng hỏng. em thì rất ngại sửa chữa lắt nhắt. không biết có cách nào xử lý triệt để vấn đề này (, thay dây xịn,...) không ạ. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị em trong diễn đàn.
kia morning 2011 động cơ dohc 12v.sử dụng 1 dây curoa.khi thay dây curoa thì cụ nên thay phụ tùng chính hãng sẽ bền lâu hơn cụ à.và khi thay thế cụ nên nhờ kỹ thuật viên kiểm tra vòng puly dây curoa xem còn tốt ko...?

lieukhai

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra bằng mắt xem có cái buli nào thì hư không (các rãnh của buli trở nên sắc nhọn chẳng hạn, ...). Sau đó cụ đứng bên hông xe và nhìn vô xem thử các buli có được xếp thẳng hàng trên cùng 1 mặt phẳng không?
Nếu buli không được xếp thẳng hàng trên cùng 1 mặt phẳng hoặc các buli bị hư thì thay dây hoài cũng vậy

tuong88

Tài xế O-H
nói như bác chủ thì dây hỏng nhanh hơn mức bình thương ui.vây chính xác sau khi thay bác chạy được bao nhiêu km thi kêu cho con sô cu thể đi bác chủ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên