xin mạch điện điều khiển hệ thống điêu hòa xe HYUNDAI STAREX,rất biết ơn,vì mò mẫm hoài kô được

D
Bình luận: 12Lượt xem: 5,788

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
tôi đang mó mẫm chiếc hyundai starex 2005,máy lanh hoạt động tốt,nhưng quạt giàn nóng và quạt két nước không quay,xin các Bác giúp cho xin mạch điện điều khiển của xe,rất cảm ơn
Quạt dàn nòng không quay thì làm sao giải nhiệt được cho dàn nóng mà "máy lạnh hoạt động tốt" ạ?Tiếp nữa là bác xin mạch dkhien điều hòa ,nhưng nó đang hoạt động tốt thì xin làm j ạ? Bác nên kiểm tra nhiệt độ và cảm biến nhiệt độ trc đi.

daiduc

Tài xế O-H
cảm ơn bác kia_.và xin lỗi nếu làm bac hiểu sai ý,mình nói hoat động tốt là lên xe,nhấn nút AC la co lanh ok,nhưng 2 cái quạt kô quay,tess thì quạt ok (đấu thẳng vô 12v).....còn mình xin mạch điều khiển là hy vong khả năng tìm ra nguyên lý cho quạt giàn nóng quay...dù sao cũng rất cảm ơn bác.mình đã đưoc bác pham huy giúp,thứ 3 sẽ chạy xe vô cho bác phạm huy

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cảm ơn bác kia_.và xin lỗi nếu làm bac hiểu sai ý,mình nói hoat động tốt là lên xe,nhấn nút AC la co lanh ok,nhưng 2 cái quạt kô quay,tess thì quạt ok (đấu thẳng vô 12v).....còn mình xin mạch điều khiển là hy vong khả năng tìm ra nguyên lý cho quạt giàn nóng quay...dù sao cũng rất cảm ơn bác.mình đã đưoc bác pham huy giúp,thứ 3 sẽ chạy xe vô cho bác phạm huy
Trước hết thay mặt anh em cảm ơn bác đã tin tưởng O-H.Với kinh nghiệm kỳ cựu về hệ thống lạnh của Phamhuy e dám cá là bác sẽ không phải thất vọng về trình độ cũng như lòng nhiệt thành của anh em đâu ạ.

tungvinh

Tài xế O-H
tôi đang mó mẫm chiếc hyundai starex 2005,máy lanh hoạt động tốt,nhưng quạt giàn nóng và quạt két nước không quay,xin các Bác giúp cho xin mạch điện điều khiển của xe,rất cảm ơn
Cai do bac phai xac dinh ky nhe, theo em chac chan quat key nuoc phai quay rui neu ko may cua bac nong ko chay duoc, con quat gian nong bac kiem tra lai con senser do nhiet do nong cua ga xem con hoat dong ko ,khi bac rut giac cam bien ra quat phai quay

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
chào các bác

bác tungvinh nói rất đúng. quạt gió không quay thì làm sao mà bác đi để nhờ giúp đỡ được.thêm cái nữa nếu khi bật AC mà quạt giải nhiệt không quay ,bác nói điều hòa vẫn mát thì em thấy lạ. bác chủ thớt đi nhờ giúp đỡ xong chia sẻ cho anh em thêm chút kinh nghiệm nhé. chúc bác may mắn

ngochocmai

Tài xế O-H
máy lạnh hoạt động tốt hay là lốc máy hoạt động vận tốt, giàn lạnh vẫn hoạt động tốt vậy bác. bác nói chung quá nên khoog hiểu được: Em thấy nhiều máy có một vấn đề riêng.
như lốc máy hoạt động tốt, giàn lạnh và quạt ở giàn lạnh hoạt động tốt ( tôt ở đây là đạt được 4 độ hay thấp hơn càng tốt ) có nghĩa là hệ thống lạnh tôt phải không. nhưng quạt tản nhiệt ở giàn nóng không quay hay là quay ở các chế độ thấy hay là cao.
còn có trường hợp nữa là quạt két nước ở tốc độ cao thì quạt giàn lạnh không quay.
Bạn nên kiểm tra xem điện có ở quạt giàn nóng không nếu có bạn nên kiểm tra quạt có bị kẹt không cái này mình gặp rồi. không có bạn nên kiểm tra lại cầu chì nhé.
nhìn thấy điều hòa là đơn giản nhưng nó nhiều bệnh quá hảy tìm hiểu từ từ.,
các bạn đã gặp trường hợp là hệ thống điều hòa hoạt động tốt đạt được 3,7 độ nhưng khi phát hiện thấy đường ông từ lốc máy đến giàn nóng bị nóng quá nên ông cao su bị nở do chạm vào giàn nóng nên tháo ra thay lại và đổ thêm ít dầu lạnh cho lốc thì hệ thống điều hòa có hoạt động tôt nữa không? xem bạn nào gặp rồi sẽ có câu trả lời tốt nhất. hihi

dingdoong3084

Tài xế O-H
Ðề: xin mạch điện điều khiển hệ thống điêu hòa xe HYUNDAI STAREX,rất biết ơn,vì mò mẫm hoài kô được

Có lẽ bác boyhaiphong_86 và bác ngochocmai hiểu sai vấn đề, có thể quạt động cơ + quạt giàn nóng của bác chủ thớt đúng là không hoạt động. Có điều bác chủ thớt test bằng cách đấu trực tiếp cho quạt động cơ + quạt giàn nóng chạy và bật công tắc A/C lên, thế là hệ thống điều hòa mát bình thường. Và bác chủ thớt đang muốn xin mạch điều khiển A/C để đấu cho quạt hoạt động bình thường phải không bác chủ thớt.

buiphongtran

Tài xế O-H
Mạch con này đơn giản mà bác kiểm tr ở bảng cầu chì bên ngoài có con rơ le sắt tròn nó hay bị cháy giắc lắm tốt nhất bác tách r mỗi quạt 1 rơ le riêng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên