Xin thỉnh giáo các cao thủ về máy lạnh đầu kéo Mỹ

J
Bình luận: 8Lượt xem: 2,876

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Nếu ko nổ máy thì lấy công suất từ đâu hả bác?
Bác có thể chế 1 máy điều hòa gia đình vào đó, nhưng phải có nguồn cung cấp nuôi nó như 1 số xe chuyên dụng của Đài Truyền Hình, diễn viên, ca sĩ ...

Mõm nhôm

Tài xế O-H
Không cần nổ máy điều hòa vẫn chạy được.Có 2 cách:
1.Chế thêm 1 máy điều hòa chạy invecte ga 22 lấy nguồn từ ăc quy + 1 bộ biến tần - xong
2. Lắp thêm 1 mô tơ điện + pu ly.Khi tắt máy thì cho mô tơ điện lai máy nén-xong.

tuyetnhung

Tài xế O-H
"" tình hình là có khách yêu cầu em chế thêm một máy lai cho một hệ thông máy lạnh khác cho con đầu kéo mỹ khi không nổ máy mà vẫn có dh. có cao thủ nào đã từng chế rồi thì cho em xin ý kiến chỉ giáo với ""
đơn giản thôi,bác nắp thêm bộ kích lên 220v chạy lốc của dhgd thử coi:35: hi

lam.auto

Tài xế O-H
theo tôi anh nên chế thêm 1 động cơ diezen lai vaò phần hông xe (tốt nhất là bên hông phụ của xe vi như vậy mình sẽ lấy dầu và nước làm mát của xe dể sử dụng cho động cơ mình lắp thêm vào được thuận tiện hơn).còn về hệ thống quạt gió và két lạnh a nên lắp ở dưới giường nằm rất thoải mái.theo tôi ta không nên lắp hệ thống dhgd vào xe vì tôi dã thấy rất nhiều xe lắp hê thống dhgd vào vài hôm là hỏng ngay.vì hệ thống dhgd không thể chiệu được sốc khi xe di chuyển.xin chúc anh thành công:D

hieudienlanh

Tài xế O-H
theo tôi anh nên chế thêm 1 động cơ diezen lai vaò phần hông xe (tốt nhất là bên hông phụ của xe vi như vậy mình sẽ lấy dầu và nước làm mát của xe dể sử dụng cho động cơ mình lắp thêm vào được thuận tiện hơn).còn về hệ thống quạt gió và két lạnh a nên lắp ở dưới giường nằm rất thoải mái.theo tôi ta không nên lắp hệ thống dhgd vào xe vì tôi dã thấy rất nhiều xe lắp hê thống dhgd vào vài hôm là hỏng ngay.vì hệ thống dhgd không thể chiệu được sốc khi xe di chuyển.xin chúc anh thành công:D

Lắp thêm động cơ dầu là biện pháp tối ưu:
1.Chi phí lắp đặt thấp (dưới 10 triệu)
2.Chi phí vận hành thấp - chạy dieden không tốn đáng bao nhiêu
3. Vận hành ổn định
4.Không động chạm đến hệ thống điện (Cái này mới là hay}

jeep18

Tài xế O-H
cảm ơn các bác góp ý nhiệt tình. đúng là chế thêm một máy chạy dầu diezel để lai blốc + thêm 1 máy phát nữa là ok. nhưng các bác cho e hỏi có cái động cơ diezel nhỏ nào phù hợp với trường hợp này ko ạ. các bác lạnh lẽo nhà ta trong sài gòn chế nhiều rồi các bác nhưng em thì chua được mục sở thị chỉ nghe các bác tài chuyên chạy hàng bắc-nam bảo thôi. giờ có mối quen cũng chạy hàng b-n bảo chế nên xin ý kiến a e.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên