Xin tư vấn lỗi xe airblade125 khi ga lên càng ga mạnh kêu càng to

M
Bình luận: 25Lượt xem: 7,434

manh1984

Tài xế O-H
Hình chụp của Air Blade fi 125 đó cụ ợ....sử dụng chung cho các đời luôn cụ ợ...chúc cụ sớm hết bệnh để còn đi chơi nhé.

cảm ơn bác nhiều nhé đợt này mình bận quá nên mình chưa làm được nhưng 2 cách bác nói thì em cũng chắc chắn là ok 100% nếu cách 1 thay lò xo nặng hơn mà ok thì hay quá mình sẽ thử cách 1 thay lò xo trước vì đơn giản hơn còn cách 2 là phải bổ máy rút lốc (co ổ bi nhỏ lại ) mình cũng hơi ngại làm vì xe còn mới quá mới đi 4000km nhưng nếu không khả quan thì vẫn phải làm tới thôi . có gì mình sẽ thông báo cảm ơn bác

manh1984

Tài xế O-H
Tình hình sao rồi bác, đang theo dõi , chờ tin =p~
có tiến triển mình sẽ thông báo anh em vì mình đang bận chưa làm . nhưng mình thấy nhiều xe bị như vậy lắm nhưng mình tin giải pháp trên trong 2 cách sẽ hết 100% chỉ xót phải bổ máy thôi nhưng vẫn phải làm vì xe như vậy đi khó chịu lắm . chào bác nhé

manh1984

Tài xế O-H
Cụ tranh thủ đi..làm thịt em nó đi....rồi cho anh em biết bệnh của em nó...mau hết bệnh cụ nhé
thông báo các bác hôm nay tranh thủ làm em nó rồi xử lý cách 1 theo như bác nói mình đã thêm viên bi vào phần chốt rồi kết quả không khả quan có lẽ hôm nào rảnh chắc phải bổ máy đi rút lốc máy (co ổ vòng bi bên phải có lẽ mới chắc ăn 100%) lần này có lẽ phải thịt em nó thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên