xin tư vấn tháo tấp lô xe cruze

D
Bình luận: 15Lượt xem: 3,484

taycle

Tài xế O-H
xin hỏi cả nhà tháo dàn lạnh thay con cảm biến ngắt trong giàn lạnh,có cần tháo tup lô ko ạ.xe chovalet cruze 1.8
cảm biến ngắt lạnh rất ít khi chết bạn kiểm tra lại con tháo ra thì xem dàn lạnh dễ tháo không tôi nhớ không nhầm thì tháo cốp để đồ dưới táp lô rồi tháo quạt gió rồi giàn lạnh không cần tháo táp lô.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
xin hỏi cả nhà tháo dàn lạnh thay con cảm biến ngắt trong giàn lạnh,có cần tháo tup lô ko ạ.xe chovalet cruze 1.8
Đời này điều khiển kiểu mô đun điều khiên chế độ auto , nhà cháu không nhầm hình như là 2 cảm biến lạnh thì phải ít khi chết cảm biến lạnh lắm ,chỉ chết giàn lạnh thôi ,thường giàn này sản xuất tại tàu cụ nhé.

hieudienlanh

Tài xế O-H
Đời này điều khiển kiểu mô đun điều khiên chế độ auto , nhà cháu không nhầm hình như là 2 cảm biến lạnh thì phải ít khi chết cảm biến lạnh lắm ,chỉ chết giàn lạnh thôi ,thường giàn này sản xuất tại tàu cụ nhé.
Không phải thường chết mà zàn lạnh chết 100% .Em làm 2010 chưa con nào sống cả.Cảm biến zàn lạnh thì chưa thấy con nào chết mà chết cảm biến nhiệt độ ngoài trời

mcv30

Tài xế O-H
Chết cảm biến lạnh hay giàn không cần biết . Người ta chỉ hỏi thay cảm biến lạnh có cần tháo cả dàn lạnh không thôi .

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
ẹc.
e cũng biết tí,nói có gì không đúng mong các cụ đừng ném đá hỏng ban đại diện nhà e mất ạ
tháo dàn lạnh của cru thì không phải tháo táp lô đâu.
còn cụ muốn thoáng thì tháo ra cũng đc,
nhưng phải nhớ mấy chi tiết ở táp lô cụ nhé không lại nhần rắc đó cụ ạ

dalat-garataitri

Tài xế O-H
à chào mấy bác,hôm nay e thay con cảm biến ngắt rồi,mà nó lai ngắt được 2 cái.xong ùi tịch ngắt luôn.trước khi tháo e có tes qua chế độ sưởi máy lạnh thì th61y báo lỗi này.b0233 air flow control circuit b+ short.và lỗi nay.b0408 front temperature control circuit b+ short.có gì mấy bác tư vấn e tí.

Hổ Vồ

Tài xế O-H
à chào mấy bác,hôm nay e thay con cảm biến ngắt rồi,mà nó lai ngắt được 2 cái.xong ùi tịch ngắt luôn.trước khi tháo e có tes qua chế độ sưởi máy lạnh thì th61y báo lỗi này.b0233 air flow control circuit b+ short.và lỗi nay.b0408 front temperature control circuit b+ short.có gì mấy bác tư vấn e tí.
Vậy thì cụ nên nói rõ hiện tượng của xe thì a em tư vấn dễ hơn. Tại sao cụ phải thay ngắt lạnh?
Lỗi thì 1 lỗi là ở mạch cảm biến lưu lượng khí nạp, 1 là cảm biến nhiệt độ ngoài trời. Trên đồng hồ xe báo bao nhiêu độ ah cụ? lỗi này em thấy báo ngắn mạch nguồn + của cảm biến. Đoán mò ý mà :D
Ngắt lốc nó cũng phụ thuộc vào nhiệt độ ngoài trời nữa cụ nhé.

hung dong anh

Tài xế O-H
Nếu chỉ bị đóng tuyết ( đóng đá) thì đấu nối tiếp một em ngắt lạnh cơ ra lốc là song không cần tháo táp lô làm gì cho khổ . Nếu rảnh rỗi ít việc muốn tháo lắp cho nó ngon lành cành đào thì cứ tháo hết hệ thống táp lô ra rồi tháo giàn lạnh trong , ngoài bảo dưỡng , súc rửa lại ( báo khách thay luôn cái giàn lạnh trong xe vì nó cũng sắp thủng ) tránh vài bữa nữa nó lại thủng thì lại ốm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên