Xin vào làm gara học

V
Bình luận: 21Lượt xem: 2,309

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e là sinh viên sắp ra trường và có mong muốn xin vào gara chủ yếu để học liệu có khả năng các gara chu cấp ăn ở cho mình không ạ
cảm ơn các bác và mong chỉ giúp ạ

Có đấy bác ạ, bác đừng lo, không cô đơn đâu, kỹ sư mới ra trường bây giờ còn đòi cả lương cơ mà. Trên OH nhiều bạn như vậy đấy

haiphuc

Tài xế O-H
Cu học trg nào thế.cần thì alo.phải ngoan chịu đc áp lực.mấy chú mới ra trg nhanh nản lắm....alo.0965 116 638

phamhuanoto

Tài xế O-H
Thực sự sinh viên mới tốt nghiệp ra trương đi xin việc quả là gian nan, mình cũng từng một thời cầm mấy bộ hồ sơ đi gửi các công ty tuyển và xin học nghề mà không chỗ nào nhận, các bác biết tại sao không, giờ mình mới hiệu tại sao: thứ nhất họ sợ mình làm hư xe của khách, thứ hai mình chưa có tiếp xúc trực tiếp làm một chiếc ôt ô ngoài thực tế mà chỉ học trên lý thuyết, ngay ở cty mình đến sinh viên tới xin thực tập hồi đầu còn không nhận nữa chỉ quen biết thì mới cho thực tập thôi, nhưng giờ thì cung khác hơn chút là đã nhận sinh viên thực tập, mình chia sẻ với các bạn sinh viên đi xin thực tập và sinh viên mới ra trường khi đi xin thực tập và sinh viên ra trường mà đi xin học việc thì hãy cố gắng bằng mọi khả năng của mình làm việc và đừng đòi hỏi gì hết, từ việc thực tập và học việc đó các bạn sẽ được các anh, chú kỹ thuật có tay nghề, kinh nghiệm chỉ mình những gì mình không biết đồng thời họ cho mình trực tiếp làm công việc đó sẽ giúp mình học hỏi nhanh hơn, chúc các bạn sớm thành công trên còn đường mình chọn

haiphuc

Tài xế O-H
Ý kiến của bạn rất hay......mong các bạn sv mới ra trường phải biết chấp nhận thực tế là các bạn chẳng biết gì về ô tô cả.chấp nhận mất thời gian 1 - 2 học việc đi....mong các bạn thành công.chịu được áp lực.

Cai banh xe

Ý kiến của bạn rất hay......mong các bạn sv mới ra trường phải biết chấp nhận thực tế là các bạn chẳng biết gì về ô tô cả.chấp nhận mất thời gian 1 - 2 học việc đi....mong các bạn thành công.chịu được áp lực.
Khó lắm bác ạ, ít ai chịu nhận mình như vậy lắm.

haiphuc

Tài xế O-H
Muốn học nghề nghiêm túc thì sẽ ok.KO biết bạn có chịu đc áp lực ko.có cậu theo tớ đc 1-2 tháng rồi nản.chuyển nghề khác.co e bản là đi học nghề thì làm gì có lương.chỉ có gọi là hỗ trợ thôi.trong khi đó các bạn làm nghề khác thì đã có lượng ngay....nói chung giờ tìm dc ng yêu nghề và chịu đc áp lực cv hơi khó....

hondacuper

Tài xế O-H
các bạn sinh viên mới ra trường cứ chịu khó tý thôi, xin việc rồi phải làm việc trái ngành chỉ là thử thách bước đầu thôi, chỉ sợ đến lúc không có sức mà làm, mới ra trường vừa chơi được vài tháng thì cứ chơi đi, ngày trước tôi cũng như các bạn thậm chí là khổ hơn, cái thời mà thấy người ta rửa dồ mình rửa phụ người cũng bị người ta đuổi, con ốc người ta nới lỏng rồi mình thò tay vào vặn cho nhanh người ta cũng không khiến. đi phụ 1 xu không có hỏi cái gì cũng trời nắng khát bia, trời lạnh thèm ly rượu cho ấm bụng. cầm bộ hồ sơ trong có cái bằng trường tỉnh lẻ ra hà nội bị khinh luôn (hà nội người ta chỉ thích bách khoa, giao thông thôi) nhưng tất cả chỉ là thử thách. các bạn cứ từ từ rồi sẽ qua thôi.

haiphuc

Tài xế O-H
Nào cố lên các chàng trai trẻ.hơn 10 năm tr c tớ cũng như các cậu.quan trọng là phải thực sự yêu nghề.yêu cái xe và chịu đc nhiệt.

Cai banh xe

các bạn sinh viên mới ra trường cứ chịu khó tý thôi, xin việc rồi phải làm việc trái ngành chỉ là thử thách bước đầu thôi, chỉ sợ đến lúc không có sức mà làm, mới ra trường vừa chơi được vài tháng thì cứ chơi đi, ngày trước tôi cũng như các bạn thậm chí là khổ hơn, cái thời mà thấy người ta rửa dồ mình rửa phụ người cũng bị người ta đuổi, con ốc người ta nới lỏng rồi mình thò tay vào vặn cho nhanh người ta cũng không khiến. đi phụ 1 xu không có hỏi cái gì cũng trời nắng khát bia, trời lạnh thèm ly rượu cho ấm bụng. cầm bộ hồ sơ trong có cái bằng trường tỉnh lẻ ra hà nội bị khinh luôn (hà nội người ta chỉ thích bách khoa, giao thông thôi) nhưng tất cả chỉ là thử thách. các bạn cứ từ từ rồi sẽ qua thôi.
Hề, bác đang ở tỉnh nào vậy?

namvuong47

Tài xế O-H
đúng như ý kiến các anh em đã trao đổi ở trên. cái ngày mình đi xin phụ việc ở garage mình phải sin tới garage thứ 7 người ta mới nhận mình vào học nghề. cầm cái bằng đại học mà không dám nói tiếng lớn nhỏ với mấy đứa học nghề vào trước mình, thậm chí còn nhỏ tuổi hơn mình mình phải kêu bằng anh ơi, dạ em nghe anh. vậy mà khi được nhận thấy vui quá trời. vậy đó bạn ah. chứ giờ đi học nghề bạn đòi người tà lo cho bạn ăn ở thì lấy đâu ra. bạn thử nghĩ bạn làm ông chủ 1 garage đi. tự nhiên có đứa nhỏ chạy vào kêu anh ở cho em học nghề, em muốn học nghề mà anh phải cho em ăn ở nữa nhé, nếu có tiền lương thì càng tốt. theo bạn bạn có trả cho một đứa không quen không biết chưa làm gì đã đòi hỏi như vậy bạn có trả không? thì đứng nói đến chuyện bạn được nhận vào làm bạn nhé

haiphuc

Tài xế O-H
Bạn namvuong47 nói chuẩn quá....xưởng mình mấy bạn sv mớ i ra trường xin học nghề cũng nhiều.nhưng bạn nào cũng đòi mức lương cơ bản 2t nuôi ăn...mình đồng ý mức lương đó nhưng làm đến ngày thứ 3 là tự xin nghỉ....vì KO làm đc việc phụ...chán mây cụ đi học nghề.tưởng cầm đc cái bằng trong tay là to...

namvuong47

Tài xế O-H
vậy đó bác ạ. các bạn vào nghề nào mình không dám nói chứ riêng nghề ô tô mình đảm bảo các bác cầm cái bằng đại học bạn đừng nghĩ mình như vậy là vip rồi, không phải đâu các bạn ah, đừng ảo tưởng nữa bạn đi xin học nghề thì tốt nhất nên cất luôn cái bằng đại học ở nhà đi. vì bạn vào 1 cái xưởng bên ngoài người ta nghĩ bạn học đại học rồi thì biết hết rồi. vậy cần gì chúng tôi dạy bạn nữa mà đi học nghề

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên