Xin ý kiến các cụ về máy KOMATSU PC450-7

soanhd
Bình luận: 26Lượt xem: 3,641

soanhd

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi e đang làm con máy komatsu 450-7,tình hình của e nó bây giờ cứ làm được một lúc khi nóng lên là máy lịm đy, màn hình báo lỗi E11 (CA 2249) với E15 (CA 559) áp suất thanh rail lúc đầu được 700kg, lúc lịm tải áp suất còn 300kg, máy rất khói và lịm, xin các cụ cho cao kiến,

anymore-anywhere

Tài xế O-H
Bác kiểm tra con van một chiều xem ntn nhé.

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Cụ xem lại kim đi,lúc máy lịm tải cụ thử sờ 2 quả điện xem có quả nào nóng rát tay hơn quả còn lại không ạ.nhân tiện rút 1 quả 1 khở động máy xem có quả nào chết không.chúc cụ may mắn

anymore-anywhere

Tài xế O-H
Cụ xem lại kim đi,lúc máy lịm tải cụ thử sờ 2 quả điện xem có quả nào nóng rát tay hơn quả còn lại không ạ.nhân tiện rút 1 quả 1 khở động máy xem có quả nào chết không.chúc cụ may mắn
Nếu chết kim thì sẽ bị bỏ máy bác. Đây đang bị tụt áp kia mà. Bận trước em cũng bị y vậy. 1 là con ban 1 chiều, 2 là do bơm cao áp. Bác chủ nên vệ sinh lại đường cấp dầu xem ntn.

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
kim điện nó lọt dầu thì cụ đánh chết cũng vậy thôi, nó vẫn nổ mà, trừ khị nó bị kẹt
Bệnh này của cụ phải kiểm tra rất nhiều thứ liên quan tới hệ thống nhiên liệu
1, lọc dầu, sâu dầu, bom nhồi ( đo áp trên lọc)
2, limiter, van triệt hồi trên bơm cao áp
3, 2 quả van điện trên bơm
4,kim ( xem lượng nhiên liệu hồi về có theo tiêu chẩn không)
5, kiểm tra bơm cap áp

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
kim điện nó lọt dầu thì cụ đánh chết cũng vậy thôi, nó vẫn nổ mà, trừ khị nó bị kẹt
Bệnh này của cụ phải kiểm tra rất nhiều thứ liên quan tới hệ thống nhiên liệu
1, lọc dầu, sâu dầu, bom nhồi ( đo áp trên lọc)
2, limiter, van triệt hồi trên bơm cao áp
3, 2 quả van điện trên bơm
4,kim ( xem lượng nhiên liệu hồi về có theo tiêu chẩn không)
5, kiểm tra bơm cap áp
cụ cho em hỏi dầu hồi về bao nhiêu lá chết kim và có nhưng cách nào để biết kim đái trên màn hình không ạ

soanhd

Tài xế O-H
Chân thành cảm ơn các cụ, e tháo bơm kim đy cân nhưng bơm kim ko việc gì, con điện bơm cũng không sao,cuối cùng e thay đường điện xuống con van áp suất thanh rail thì lại ok, nhưng giờ cứ ga quá 1 nửa trên chiết áp ga lại bị báo lỗi ạ, có cụ nào có cao kiedns gì ko

minhtkv

Tài xế O-H
Chân thành cảm ơn các cụ, e tháo bơm kim đy cân nhưng bơm kim ko việc gì, con điện bơm cũng không sao,cuối cùng e thay đường điện xuống con van áp suất thanh rail thì lại ok, nhưng giờ cứ ga quá 1 nửa trên chiết áp ga lại bị báo lỗi ạ, có cụ nào có cao kiedns gì ko
lỗi gì bác, abc-3 phải không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên