xử lý bệnh òa ga dòng xe gentra và lacetti

H
Bình luận: 41Lượt xem: 18,619

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
em ko hiểu cụ vào bằng máy gì vậy.:(
em ko hiểu cụ vào bằng máy gì vậy.:(
e quên nhà cháu dùng Gscan cụ ạ.
hjhjhhjjjjjjjjjj
[MERGETIME="1423232154"][/MERGETIME]
Tháo ra cũng chỉ làm tạm thời thôi không hết dc.chỉ dùng đúng máy GM reset lại là ok
cụ nói không đúng,
e có thể dùng Gscan vẫn ok như hãng ạ,
và nếu không được thì nhà e vẫn sử lý can thiệp bằng cơ khí ok ạ,mà chạy khi nào hỏng con van không tải thì thôi,ạ.
e đã làm rồi cụ nhé,mấy gentra rồi đó,nó chỉ bị ở con van không tải thôi

phamhong

Tài xế O-H
Với lacetti em cũng gặp nhiều rồi dùng gscan ko làm dc.con spark hay gentra thì ok hay nói cách khác là nếu dòng GM con nào có van không tải thì dùng gscan dc còn cổ ga điện thì chịu

duydienoto

Tài xế O-H
anh em hóng chút nhé bác nguyễn khoa diễn tả thấy đúng còn bác phạm phong nói gken không gi sét được laseti tôi thấy thợ đã dùng gken gi sét laseti cũng rất nhiều không quá hai phút bác phạm phong sem nại gken của bác

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
Tháo ra cũng chỉ làm tạm thời thôi không hết dc.chỉ dùng đúng máy GM reset lại là ok
cụ nói không đúng,
e có thể dùng Gscan vẫn ok như hãng ạ,
và nếu không được thì nhà e vẫn sử lý can thiệp bằng cơ khí ok ạ,mà chạy khi nào hỏng con van không tải thì thôi,cụ
bác nao có cách hay thì gíup anh em trong nghề mà
hướng dân tương bước chứ nói chung chung không anh em không làm được
cụ xem từng topic nhé,những topic trước có hướng dẫn dõ lắm ạ.

rua_kaka

Tài xế O-H
Ngoài cách các cụ can thiệp bằng máy, bằng qui trình tắt bật chìa khoá, bật điều hoà nữa thì các cụ nên kiểm tra kĩ xem cánh gió bướm ga có bị mòn hở không đều không ạ. Nếu van không tải hoạt động trơn tru ở các chế độ, thì còn truờng hợp nữa (tuỳ xe) cụ xen cái cảm biến bướm ga nó có xoay được để ?đchỉnh ko ạ

dongvac

Tài xế O-H
Dòng Gentra thì đời cũ đều dính bệnh òa ga cả có điều bị nặng hay nhẹ, lâu hay chóng thôi. Thấy bảo từ 2012 trở lên GM viết lại phần mềm cho ecu thì không còn bị nữa. Bệnh này chủ yếu liên quan đến van ko tải và cảm biến bướm ga. Còn lacetti thì cứ tháo họng ra bảo dưỡng kiểu gì cũng òa nếu k reset lại. Gscan đều reset đc 3 loại các bác chém bên trên nhé.

mrthuy88

Tài xế O-H
thường bị ào ga mình cứ vệ sinh van không tải và vệ sinh bướm ga( nhớ bật chìa khóa lên on rồi 1 người đạp ga và dùng bình vệ sinh giẻ lau thật sạch lau họng ga) nếu k bật khóa có thể bị lỗi.

mcv30

Tài xế O-H
Lac đời bướm ga mở bằng mô tơ thò dùng gscan , chứ đời thấp chỉ có điều khiển ga bằng cáp mà không có máy chuyên thì khóc luôn .

nguoinghean1315

Tài xế O-H
hôm trước có ông khách vào bảo thay 3 lần bộ bướm ga, ko tải, cảm biến bướm ga, vị trí bướm ga ròi mà cái Gentra của ông ấy vẫn bị òa ga như thường

thuha13034

Tài xế O-H
theo thực tế của mình thì mấy cái learn TPS này thì con G-scan sử tốt nếu mà chỉ lỗi phần mềm còn lỗi phần cứng thì phải khắc phục chứ k thể dùng G-scan dc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên